Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอตั้งรับ AccessPoint ที่สามารถใช้กับ DreamBox ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอตั้งรับ AccessPoint ที่สามารถใช้กับ DreamBox ได้ครับ

ขอปิดกระทู้นะครับ ได้มาแล้วเป็น D-Link DWL-G700AP

ขอตั้งรับ AccessPoint ที่สามารถใช้กับ DreamBox ได้ครับ มีใครไม่ใช้แล้วเสนอมาได้เลยนะครับ
    Last edited by bundith; 25 Apr 2009, 22:45:07.

ดันหน่อยครับ

Comment

DreamBox แอกเสทพ้อยทามมาดารับไม่ได้หรอครับ

Comment

Originally posted by mankungp View Post
        DreamBox แอกเสทพ้อยทามมาดารับไม่ได้หรอครับ
        ผมจะเอามาใช้กับ dreambox ครับ

Comment

ต้องเป็น AP ที่ตั้งเป็น Client ได้ใช่ไหมครับ

แล้วถ้าใช้ AP เป็นแบบนี้ ต้องไปตั้งอะไรในตัว dreambox อีกไหม

ขออนุญาตฝากถามในกระทู้นี้ และฝากกระทู้นี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

http://www.unlimitpc.com/gigotalk/sh...ad.php?t=11943

Comment

ใช่แล้วครับ ต้องลองรับ client mode ได้ ก็คือต้องสามารถรับสัญญาณแบบไร้สาย มาแปลงกลับเป็นแบบสาย แล้วปล่อยข้อมูลไปตามสายให้กับวงแลนครับ ส่วนการตั้งค่าระหว่าง dreambox กับ ap ผมขอไม่แนะนำนะครับ เพราะผมเองก็มือใหม่เหมือนกัน ยังไม่เคยลองเลยครับ กำลังจะติดตั้งก็เลยหาอุปกรณ์ ไม่อยากเดินสายครับ แต่เห็นคนที่เอา dreambox มาขายให้เขาบอกว่าตั้งค่าให้หมดแล้วไม่ต้องทำอะไรแล้วครับ แค่เสียบสายก็ใช้งานได้เลยครับ

Comment

ครับ เจอไวๆ ครับ ผมไปลองเซ็ตมาแล้วครับ ได้ครับ เพราะ dreambox มันรับ IP แบบ DHCP ได้เลย ดังนั้นแค่คอนฟิก AP ให้ถูก ก็วิ่งได้แระ

Comment

ขอปิดกระทู้นะครับ ได้มาแล้วเป็น D-Link DWL-G700AP ครับ ของใหม่ราคา Clearance แต่ต้องอัพ firmware v2.30 ก่อนครับ ถึงจะมี AP Client mode

Comment

กำลังจะมาเสนอ WL330gE ของ Asus ครับ

1750 บาท ที่ร้าน CA Mobile IT Mall fortune

Comment

มารีวิวให้ดูมั่งดิครับ กำลังจะทำกับ Dreambox เหมือนกัน

Comment

Working...
                    X