Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดูให้ทีครับสเปคนี้เล่นGTA 4 ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดูให้ทีครับสเปคนี้เล่นGTA 4 ได้ไหม

CPU = Intel Pentium E2160 1.80 GHz
    Ram = 1GB DDR2 667
    VGA = ควรใช้ของอะไรดีครับ และใส่กับเมนบอร์ด 945GCT-HM ได้ไหมครับ (Nvidia 9800GT ใช้กับเมนบอร์ดตัวนี้ได้หรือไม่ครับ )
    ็HDD = 160 GB

บอกทีครับควรเพิ่มตัวไหนบ้างหรือพอเล่นได้ไหม

น่าจะกระตุกนะคับ

Comment

กระตุก --*

เพิ่ม CPU+VGA

Comment

แรมอัดเพิ่มไปอีก2-4Gครับ พอเล่นได้-กลางๆครับ

Comment

ขอเป็น Low ผสม Medium ละกันคับ

ปล.แต่ที่แน่ๆเพิ่มแรมเป็น3-4GBนะคับ

ไม่งั้น งานเข้า

Comment

คือ CPU นี่ผมไม่เพิ่มได้ม่ะเพิ่มแค่ RAM เปง 4 GB กับ VGA อะตกลงเมนบอรืดผมใช้ของ
            Nvidia GeFore 9800GT ได้ไหมครับแล้ว ( ขอราคาVGA กับVGAที่ใช้กับเมนบอร์ดรุ่นนี้ให้ทีครับ )

Comment

เปลี่ยนยกเครื่องเลยก็ดีครับ

Comment

CPU กับแรมไม่น่าไหวนะครับ ขนาดเครื่องผมปรับกลางๆยังไม่ไหวเลย^^

Comment

ไม่รอดครับ ฟันธง

Comment

Originally posted by chirayutza View Post
                    คือ CPU นี่ผมไม่เพิ่มได้ม่ะเพิ่มแค่ RAM เปง 4 GB กับ VGA อะตกลงเมนบอรืดผมใช้ของ
                    Nvidia GeFore 9800GT ได้ไหมครับแล้ว ( ขอราคาVGA กับVGAที่ใช้กับเมนบอร์ดรุ่นนี้ให้ทีครับ )
                    พอไหวครับ
                    สะเป็คผม x2 4600+@2.4
                    2.5 ram
                    VGA ตอนแรกใช้ HD 3850 256 MB พอ ๆกับ GF9600 GSO
                    เกมปรับให้ 800x600 ต่ำ-กลาง เฟรมเร็ต ไม่เกิน 22 บางช่วงตกไปที่ 7-11
                    เปลี่ยน VGA มาเป็น HD 4830 512 MB พอ ๆกับ GF8800GT น้อยกว่า GF9800GT นิดนึ่ง
                    เกมปรับให้ 1024x768 กลาง-สูง เฟรมเร็ต ไม่เกิน 25 บางช่วง ได้ถึง 30 และบางครั้งตกไปที่ 10-15 ก็มี
                    ลงแพท 1.0.2.0 หรือ 1.0.3.0 ได้เฟรมเร็ตเพิ่มมาอีกครับ 1.0.2.0 ได้ภาพสวยกว่า
                    ราคา 9800GT 39xx Innovision - 43xx GAINWARD เป็นราคาที่ advice
                    http://advice.in.th/product/menu_price1.php#

Comment

เกมนี้มันกินCPUอ่ะใช้การ์ดจอที่ไม่ต้องใช้ไฟเพิ่มก็เล่นได้ครับ9400 9500แบบผมก็เล่นได้
                      สเป็รผมอ่ะปรับMediumผสมlowนิดหน่อย View distanceปรับสัก3-5 นอกนั้นก็แล้วแต่อ่ะครับ
                      เล่นได้ตั้งแต่26-40เลยครับ (1024*768)เพราะCPUผมค่อนข้างเร็วน่ะแพช1.0.3นะ

Comment

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเงิน CPU สงสัยคงไม่ได้ ได้แค่ RAM+VGA แต่ VGA 9000+ ผมว่าคงไม่ได้แหงๆ น่าจะได้ 8000กว่าๆ -*- ผมไม่แน่้ใจอะ เมนบอร์ดจะได้ไหม

Comment

บร์อดของคุณมาจากคอม HP อ่ะเปล่า ดูสะเป็คแล้วซับพ็อตแรมสูงสุดแค่ 2 G. (2X 1G.)
                          ใส่การ์ดจอ PCI Express x16 ได้ 1 ช่อง การ์ดจอที่มีขายอยู่ก็ใส่ได้หมดครับ

http://www.villman.com/Product-Detail/a6353d

Comment

oc cpu ไป 3 ghz พอเล่นได้นะ

Comment

Originally posted by chai_ubon View Post
                              บร์อดของคุณมาจากคอม HP อ่ะเปล่า ดูสะเป็คแล้วซับพ็อตแรมสูงสุดแค่ 2 G. (2X 1G.)
                              ใส่การ์ดจอ PCI Express x16 ได้ 1 ช่อง การ์ดจอที่มีขายอยู่ก็ใส่ได้หมดครับ

http://www.villman.com/Product-Detail/a6353d
                              ของ HP ครับ พอดีเพิ่งซื้อมาอะครับได้ปีกว่าๆ เปงชุดอะครับ เหงพี่ผมเค้าบอกว่า อัพ แรมได้ประมาณ
                              4 GB นะเด่วผมถามพี่ดูก่อนนะครับ ^_^ ขอบคุงมากๆครับที่ให้คำตอบครับ

Comment

Working...
                              X