Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAM ถ้าจะใส่แรมตัวละยี่ห้อ แต่BUSเท่ากันได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAM ถ้าจะใส่แรมตัวละยี่ห้อ แต่BUSเท่ากันได้ไหมครับ

บอร์ด P5PKL/1600

ใส่ได้ไหมครับ ตัวหนึ่ง KingMax 2GB อีกตัวหนึ่ง g skill 2GB Bus เท่ากัน

ใส่ได้ป่ะ

ขนาดเท่ากัน แต่บัสไม่เท่า ถ้ามันไม่รัน dual ให้ ต้องไปปรับบัสกับ CL ให้เท่ากันก็จะรันได้ครับ นอกจากบอร์ดปรับไม่ได้

บอร์ดรุ่นใหม่ๆ ขนาดไม่เท่ากันยัง dual เลย ของลองใส่ NB ที่ชิฟ GL45 มั้ง ใส่ 2g กับ 512 ดันรัน dual เฉย

Comment

ได้ครับ แต่ถ้าเป็นยี่ห้อเดียวกันจะดีกว่านะ ^^

Comment

bus เท่ากันก็ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ปรับ CL แบบ Manual จะ Dual ได้ครับ

Comment

Originally posted by logoteen View Post
            bus เท่ากันก็ไม่มีปัญหาครับ
            ตามนั้นเลยครับ แต่ถ้าใช้ยี่ห้อเดียวกันด้วยน่าจะโอเคกว่านะ (คิดว่างั้นนะ)

Comment

Working...
            X