Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ d link 2542 b ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ d link 2542 b ช่วยทีครับ

คือผมซื้อ adsl router d link 2542 b มาใช้กับเนตทรูอะครับ แต่เวลาจะเข้าไปเซตข้อมูลในเราเตอร์จะช้ามากเลย และเครื่องก็ค้างไปเลยอะครับบางที เน็ตก็หลุดบ่อยมากด้วย มีใครใช้รุ่นนี้แล้วเป็นอย่างผมไหมครับ แล้วก็ผมจะลองอัพ firm ware ดู ก็หาไม่ได้อะครับเข้าไปเวปหลักมีแต่ของ 2540b
    อะครับอยากทราบว่าจะใช้อัพให้เราเตอร์ผมได้ไหม หรือถ้าท่านใดมี fw รุ่นนี้อยู่ช่วยรบกวนส่งให้ผมทีนะครับ
    แนะนำทีนะครับ

ตอบทีนะครับ

Comment

ผมก็เป็นครับ... แต่ผมเองก็ใช้ net TOT ครับ (ที่ทำงาน)
      ยอมรับว่าการเข้า set router รุ่นนี้ทำได้ช้ามากครับ
      ส่วน FW นี่ยังไม่ได้อัพเหมือนกัน... ผมหาไม่เจอครับ T.T

Comment

เนตท่านหลุดบ่อยไหมครับ

Comment

Originally posted by pgsgod View Post
          เนตท่านหลุดบ่อยไหมครับ
          คือผมใช้ net TOT ครับ มันเลยไม่แน่ใจว่าเป็นที่ TOT หรือ Router
          แต่ผมไม่ได้ต่อกับกล่อง splitter อ่ะครับ เวลามี fax หรือโทรออก เน็ตจะหลุดครับ
          กำลังหาซื้อสายโทรศัพท์ ยาวอยู่ครับ จะได้รู้สักทีว่าสาเหตุที่หลุดเกิดจากอะไร

แต่เรื่อง set router นี่... ยอมรับเลยว่า ช้าครับ

Comment

เข้าหน้าเซ็ตช้าเป็นที่เร้าเตอร์ครับ ผมคิดว่างั้น เพราะตอนไม่ต่อเน็ตมันก็เข้าหน้าที่เซ็ตได้อ่ะ

Comment

เวลาเน็ตหลุดมันเข้าเราเตอร์ไม่ได้อะครับ พอเน็ตต่อเส็ดถึงเข้าได้อะครับ

Comment

Originally posted by pgsgod View Post
                เวลาเน็ตหลุดมันเข้าเราเตอร์ไม่ได้อะครับ พอเน็ตต่อเส็ดถึงเข้าได้อะครับ
                ใช่ครับ... เป็นแบบนั้นเลยครับ

Comment

ลองเปลี่ยนจากเข้าทางไวเลส เป็นเข้าโดยต่อสายแลน ดูครับ เผื่อจะแก้ไขได้บ้างครับ

Comment

Originally posted by ohm123 View Post
                    ลองเปลี่ยนจากเข้าทางไวเลส เป็นเข้าโดยต่อสายแลน ดูครับ เผื่อจะแก้ไขได้บ้างครับ
                    มันเปนรุ่นที่ไม่มี wireless น่ะครับ... ก็เข้าได้ทางเดียวล่ะครับ

Comment

เวลาผมเข้าหน้าเวปที่มีพวก chat box นะครับ แล้วก็พวก msn เน็ตจะหลุดตลอดเลยอะครับ มีวิธีเซ็ตไหมครับ

Comment

มีใครใช้รุ่นนี้แล้วไม่มีปัญหาอะไรเลยมีไหมครับ

Comment

ใช้รุ่น 2540T ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยหนิ

Comment

คนละรุ่นอะครับ ปัญหาเลยต่างกัน

Comment

ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ เวลาเข้าไปเซตข้อมูลในเราเตอร์ช้ามากเหมือนกันครับ ซึ่งตัวเก่าที่แถมมาจะเร็วว่านี้มาก
                              แต่ตัวนี้สัญญานมาเร็วดีครับ แต่ตัวเครื่องค่อนข้างร้อนเร็ว ถ้าร้อนมากๆแล้วมันจะแฮ้งค์ ผมเลยเอาวางไว้บนพัดลมที่เขาใช้วาง notebook ก็ดีขึ้นมาก อีกอย่างที่ไม่ชอบคือรุ่นนี้ไม่มีปุ่มเปิดปิดโมเด็ม ส่วนการใช้งานทั่วไปก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

Working...
                              X