Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ d link 2542 b ช่วยทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by joykajaa View Post
    ใช้รุ่น 2540T ไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลยหนิ
    รุ่นนี้เสถียรครับ...

Originally posted by attens2 View Post
    ใช้รุ่นนี้อยู่ครับ เวลาเข้าไปเซตข้อมูลในเราเตอร์ช้ามากเหมือนกันครับ ซึ่งตัวเก่าที่แถมมาจะเร็วว่านี้มาก
    แต่ตัวนี้สัญญานมาเร็วดีครับ แต่ตัวเครื่องค่อนข้างร้อนเร็ว ถ้าร้อนมากๆแล้วมันจะแฮ้งค์ ผมเลยเอาวางไว้บนพัดลมที่เขาใช้วาง notebook ก็ดีขึ้นมาก อีกอย่างที่ไม่ชอบคือรุ่นนี้ไม่มีปุ่มเปิดปิดโมเด็ม ส่วนการใช้งานทั่วไปก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ
    ผมว่ามันคงต้องรอ Firmware ล่ะครับ... แต่หาโหลดยากมากด้วยอ่ะครับเซง

Comment

อ่อ จะบอกอีกอย่างครับ... ตั้งแต่ซื้อมาผมยังไม่เคยปิดมันเลยนะครับ
      ไม่เลยแม้แต่ครั้งเดียวครับ แต่ผมเอาพัดลมจ่อตลอด 24hrs./ 7 day ครับ

Comment

คือว่าตอนนี้พอเปิดมาทีแรกมันจะยังไม่มีปัญหาอะครับแต่พอเปิดซักระยะหนึ่งมันจะมีไอคอนเด้งมาว่า locol network un plug in เด้งขึ้มมาแปปนึงแล้วหายไป ผมใช้โหลดบิทอยู่เนต 3 เมก ก็จะลดความเร็วมาเหลือ 80 - 90 อะครับ พอความเร็วจะขึ้นไปถึง 200 มันก็เด้งมาอีกแล้วความเร็วก็ลงไปอีกครับ มีใครใช้โหลดบิทแล้วเป็นอย่างนี้ไหมอะครับ
        fw ผมหาได้แล้วครับ นี่ครับ ftp://203.126.164.142/download/DSL-2542B/
        ผมว่าจะเอาไปเปลี่ยนอยู่ อัพ fw แล้วก็ไม่หาย fw ตัวใหม่สุดก็อัพไม่ได้ เซงมากมาย ครับ ศูนย์ d link กะโทรไม่ติด
        ปล. ผมก็ติดพัดลมนะครับ และตอนที่ locol network un plug in เด้งขึ้นมาจะเข้าไปที่หน้า 192.168.1.1 ไม่ได้นะครับ แต่เข้าเนตได้ปรกติ
        Last edited by pgsgod; 25 Apr 2009, 14:08:37.

Comment

Originally posted by pgsgod View Post
          คือว่าตอนนี้พอเปิดมาทีแรกมันจะยังไม่มีปัญหาอะครับแต่พอเปิดซักระยะหนึ่งมันจะมีไอคอนเด้งมาว่า locol network un plug in เด้งขึ้มมาแปปนึงแล้วหายไป ผมใช้โหลดบิทอยู่เนต 3 เมก ก็จะลดความเร็วมาเหลือ 80 - 90 อะครับ พอความเร็วจะขึ้นไปถึง 200 มันก็เด้งมาอีกแล้วความเร็วก็ลงไปอีกครับ มีใครใช้โหลดบิทแล้วเป็นอย่างนี้ไหมอะครับ
          fw ผมหาได้แล้วครับ นี่ครับ ftp://203.126.164.142/download/DSL-2542B/
          ผมว่าจะเอาไปเปลี่ยนอยู่ อัพ fw แล้วก็ไม่หาย fw ตัวใหม่สุดก็อัพไม่ได้ เซงมากมาย ครับ ศูนย์ d link กะโทรไม่ติด
          ปล. ผมก็ติดพัดลมนะครับ และตอนที่ locol network un plug in เด้งขึ้นมาจะเข้าไปที่หน้า 192.168.1.1 ไม่ได้นะครับ แต่เข้าเนตได้ปรกติ
          บอกตามตรง ผมยังไม่กล้า up firmware รุ่นนี้อ่ะครับ ผมว่ารุ่นนี้ไม่ค่อยดีเลยอ่ะครับ
          เสียดายรู้งี้ซื้อ SMC มาดีกว่า... ดีนะที่บ้านผมใช้ smc อ่ะครับ

Comment

เคยใช้มาก็ปรกติดี

Comment

Originally posted by pgsgod View Post
              เรื่องความเร็ว ขึ้นๆลงๆนี่ก็เป็นครับ จาก 200 กว่า ลดลงมาเหลือ 80-90 นานพอสมควรกว่าจะขึ้น แต่เป็นไม่บ่อยเท่าไหร่ แต่ถ้าได้ซื้อครั้งต่อไปไม่เอาแน่ๆครับยี่ห้อนี้

Comment

Originally posted by attens2 View Post
                เรื่องความเร็ว ขึ้นๆลงๆนี่ก็เป็นครับ จาก 200 กว่า ลดลงมาเหลือ 80-90 นานพอสมควรกว่าจะขึ้น แต่เป็นไม่บ่อยเท่าไหร่ แต่ถ้าได้ซื้อครั้งต่อไปไม่เอาแน่ๆครับยี่ห้อนี้
                ผมว่ารุ่นนี้ปัญหาเยอะอ่ะครับ...

Comment

เปลี่ยนตัวใหม่มาละครับ ปรกติหมดยกเว้นโหลดบิทอะครับโหลดแล้วมันขึ้น locol network unplugin
                  แล้วความเร็วก็ลดฮวบ ใครใช้อยู่โดหลดบิทแล้วไม่เป็นแบบนี้ท่านเซตยังไงอะครับ เซตแบบธรรมดาเลยไหมครับ

Comment

ของผมใช้อยู่ Load bit ด้วยไม่เป็นอย่างที่ท่านว่านะครับ แต่เรื่องความร้อนนี่ร้อนมากครับ แต่ยังไม่มีอาการ Hang ครับ

Comment

Originally posted by Tonkus35 View Post
                      ของผมใช้อยู่ Load bit ด้วยไม่เป็นอย่างที่ท่านว่านะครับ แต่เรื่องความร้อนนี่ร้อนมากครับ แต่ยังไม่มีอาการ Hang ครับ
                      ท่านใช้ fw รุ่นอะไรอะครับ แล้วใช้เนตของอะไร รบกวน หน่อยนะท่าน

Comment

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ เมื่อวานนี้ router ไม่เป็นอะไรเลยครับ เข้าไปเซตค่าต่างๆ ได้อย่างเร็ว
                        งงเหมือนกันว่ามันเป็นอะไร ?

Comment

ผมใช้เน็ตของ TOT นะท่าน แต่ FW. นี่เดี๋ยวขอไปเช็คอีกทีนะท่าน แต่เท่าที่จำได้คร่าวๆ ว่า 1...... อะไรซักอย่างเนี่ยแหละท่าน

Comment

เราเตอร์เจ้าอารมณ์ *-*

Comment

เราเตอร์เจ้าอารมณ์ *-*
                              ใจเย็นท่าน แล้ว Router ท่านเป็นอะหยังบ้าง

Comment

สู้ทุกท่าน

Comment

Working...
                                X