Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอสอบถามเรื่องการไปซ่อมคอมฯ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอสอบถามเรื่องการไปซ่อมคอมฯ

หากเรายกคอมไปที่ร้านแล้วให้ช่างเช็คอาการให้แล้ว แต่ไม่พบอาการเสียที่เราเจอเนี่ย
    แล้วทางร้านบอกว่าเครื่องไม่เสียเนี่ย เราจะทำยังไงครับ

คือผมกำลังจะยกเครื่องไปซ่อมครับ อาการเสียคือ อุณหภูมิ cpu ไม่ขึ้นเลยครับ 0 ํc (เช็คจาก bios)
    คาดว่าตัวเซนเซอร์เมนบอร์ดน่าจะเสีย เลยจะไปเคลมครับ

แต่ว่าอาการมันจะเป็นๆ หายๆ ผมนั่งเช็คอาการนี้มาเป็นเดือนแล้วล่ะ
    เปิดเครื่องบางครั้งมาก็เห็นผลเลยว่าอุณหภูมิ cpu ไม่ขึ้น แต่บางครั้งก็ปกติครับ
    อาการที่สังเกตุได้อีกอย่างคือ พัดลม cpu มันจะหมุนๆ หยุดๆ แต่ก็เป็นบางครั้งอีกนั่นล่ะ

กลัวว่ายกเครื่องไปที่ร้านแล้วอาการมันไม่ออกให้เห็นนี่สิ จะเสียเที่ยวป่าวนี่

ก็ปกติครับ ถ้ายกไปซ่อมแล้วไม่เจออาการก็ทำไงได้ แต่ถ้าเครม เครมได้นี่ครับ ก็บอกว่ามันเป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง

Comment

m/b ประกันของอะไรครับ ยกไปทั้งเคสให้ศูนย์เขาเช็กก็ได้ สบายใจกว่าครับเดี๋ยวเลือดโชก

Comment

Originally posted by manchester2548 View Post
        ก็ปกติครับ ถ้ายกไปซ่อมแล้วไม่เจออาการก็ทำไงได้ แต่ถ้าเครม เครมได้นี่ครับ ก็บอกว่ามันเป็นบ้าง ไม่เป็นบ้าง
        แล้วอย่างนี้ผมจะได้บอร์ดใหม่หรือป่าวครับหรือต้องรอบอร์ดเดิมครับ

ประกันเป็นของ synnex ครับ

Comment

Working...
        X