Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4890 ใส่ซิ้งไรดีครับ เอาเย็นๆไว้เผื่อOC+เพิ่มไฟครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4890 ใส่ซิ้งไรดีครับ เอาเย็นๆไว้เผื่อOC+เพิ่มไฟครับ

ขอบคุนครับสำหรับคำแนะนำครับ ราคาไม่เกิน 2000ครับ

ดันๆ

Comment

ซิ้งค์เดิม ผมลากไปพอประมาณ ยังไม่เห็นความจำเป็นต้องซิ้งใหม่..

Comment

น้ำเลย

full load ไม่โดด

Comment

มันร้อนจิงๆๆครับเยียบ 80องศาเลยครับ

Comment

ยังไม่ถึง 100 ถือเป็นใช้ได้

Comment

Originally posted by amdadam View Post
              มันร้อนจิงๆๆครับเยียบ 80องศาเลยครับ
              ที่บ้านผมแอร์idle 54-55 full59-61ไม่แอร์ idle60-61 full71-73(Overclocked) 80ไม่พังหรอกครับยังเด็กๆอย่าวิตกมากไป ตอนนี้ยิ่งร้อนตับแตกอยู่ อุณหภูมิห้องแต่ละคนไม่เท่ากัน แก๊งGTX เขาแตะ90 ยังไม่มีใครบ่นเลยครับ ถือว่าปกติ จะให้เย็นแบบพวก4670 4850 ไม่ได้หรอกครับ เอาเป็นว่าถ้ากลัวจัดก็ไปใส่ซิ้งค์เลยครับ ผมเปิดแอร์ทั้งวันทั้งคืนช่วงนี้พวกซิ้งค์เลยไม่จำเป็นเท่าไหร่
              Last edited by Andriod; 24 Apr 2009, 00:41:05.

Comment

ของผมตามลายเซ็นต์เลยครับ Thermalright T-Rad 2 + พัดลม 12Cm จากร้านอมร 80 บาท + 4870 เดิมๆ
                Idle=49-50
                Full load ตอนบ่ายๆ 60-61
                อุณหภูมิห้องประมาณ 34-35 ร้อนตับแตก
                พอเป็นแนวทางครับ

Comment

Arctic-Cooling Accelero S1 ผมใช้อยู่ครับ Idle 45-50c Full Load 60-65c อุณหภูมิห้อง 34-35c

Comment

Working...
                  X