Announcement

Collapse
No announcement yet.

Wii+Lcd tv 22" samsung series4

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Wii+Lcd tv 22" samsung series4

บอกตรงๆว่า งง จะไปโพสต์ที่ไหนดี ระหว่าง คอนโซนกับ รีวิว ผิดหมวด ก็ย้ายให้ด้วยนะครับ

มีหลายๆท่านยัง อยากรู้ว่า Wii ต่อกับ LCD TV มันจิเวิร์คใหมน้อ ปวดหัวๆๆ
    วันนี้เลย มา Review ให้ดูเล่นๆ
    เพราะอากาศมันร้อนเหลือเกิน+กับว่างด้วย
    ไปดูกันเลยยย

อุปกรณ์ที่ใช้ในการ รีวิว
    1. LCD TV Samsung Series 4 22"
    2. Nintendo Wii Jp=Us Fw.3.2U WiiKey
    3. เกมส์ Cube Resident Evil Remake แผ่น 1,Rockman 9
    4. Wii Sport(เกมส์พื้นฐาน)
    5. Component Av
    ......................................................ประมาณนี้

หมายเหตุ LCD TV ของผม 60Hz นะครับไม่ใช่ 100Hz และปรับเป็น Progesive Scan ได้ครับ

Start Review

มาแว้ววววววว

มาดู Mii กันบ้าง

พอเล่ีน Rockman 9 เท่านั้นแหละ มันไม่เป็น 16:9 ซะงั้น

Wii Sport ถึงตานายแล้ว

มาต่อกันด้วย Cube

เท่านี้แหละครับ จริงๆจะมีอีก เดี๊ยวว่างๆก่อน มันร้อนๆๆๆๆๆ (ผมใช้เน็ตบุกเล่นเปิดคอมละร้อนหนักไม่เปิดดีกว่า)

คิดว่าคงมีประโยชน์สำหรับบางคนที่กำลังตัดสินใจนะครับ ไปและ บายยยยย

หง่า มันก็ต้องเวิร์คอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ

Comment

Originally posted by TheRocKMaN View Post
      หง่า มันก็ต้องเวิร์คอยู่แล้วไม่ใช่หรอครับ
      ใครบอกลุง

Wii มันไม่เน้นกราฟฟิกเลย บางคนก็อยากรู้ว่า ซื้อมาเล่นกะ LCD คุ้มใหม มากกว่า

Comment

แล้วตกลงว่ามันเวิร์คไม๊ครับจากสายตาของท่าน

เพราะผมคิดจะซื้อ SS 32" Serie3 เหมือนกัน แต่ไม่ได้กะเอามาเล่น Wii อย่างเดียวหรอก

เอามาทำหลายๆอย่าง Wii เป็นผลพลอยได้

ถ้ามันแจ่มจะได้รู้สึกว่าซื้อ LCD มาแล้วคุ้ม *0*

Comment

Originally posted by Jupis View Post
          แล้วตกลงว่ามันเวิร์คไม๊ครับจากสายตาของท่าน

เพราะผมคิดจะซื้อ SS 32" Serie3 เหมือนกัน แต่ไม่ได้กะเอามาเล่น Wii อย่างเดียวหรอก

เอามาทำหลายๆอย่าง Wii เป็นผลพลอยได้

ถ้ามันแจ่มจะได้รู้สึกว่าซื้อ LCD มาแล้วคุ้ม *0*
          ในสายตาผมสวยนะ โอเคเลย ผมใช้เก้าอี้ 7-11 นั่งเล่นเกมส์ด้วย อิอิ ***งซัก 1.5 เมตร เนียนๆ

Comment

แล้วปรับ resolution ของ wii เป็นเท่าไหร่อะครับ 720p หรอ หรือว่า 1080p??

ถ้าปรับเป็น 1080p ได้นี่สุดยอดเลยนะ เพราะจอมันจริงๆแค่ 1620*1050 เอง

Comment

Originally posted by Novox View Post
              แล้วปรับ resolution ของ wii เป็นเท่าไหร่อะครับ 720p หรอ หรือว่า 1080p??

ถ้าปรับเป็น 1080p ได้นี่สุดยอดเลยนะ เพราะจอมันจริงๆแค่ 1620*1050 เอง
              ไม่ใช่และลุง Wii มันปรับได้เต็มที่สุดๆ(ไม่กี่เกมส์) ที่ 480p ครับ 555

Comment

อ่าว 480p เองหรอครับ กำๆปล่อยไก่เลย แบบนี้ก็สบายเลย

อิอิ

Comment

Originally posted by youth View Post
                  ไม่ใช่และลุง Wii มันปรับได้เต็มที่สุดๆ(ไม่กี่เกมส์) ที่ 480p ครับ 555
                  ทามายมานน้อยจังเลยอะงับ

Comment

Working...
                  X