Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย!!!! ครับ ซื้อจอมาใหม่ครับ ใช้กับการ์ดจอ Asus EAH3650 แต่ปรับ 1600x900 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย!!!! ครับ ซื้อจอมาใหม่ครับ ใช้กับการ์ดจอ Asus EAH3650 แต่ปรับ 1600x900 ไม่ได้

พยายามโหลด driver ใหม่มาก็แล้ว แต่ยังไม่ได้
    เข้า setting ทีไร ไม่มีให้ตั้ง 1600x900 เลยครับ

เป็นเพราะผมเล่นผ่านสาย vga หรือเปล่าครับ ถ้าเปลี่ยนเป็น DVI แล้วจะหายไหมครับ

เพราะ Case กับ จออยู่ห่ างกันครับ สาย DVI ไปไม่ถึงเลยใช้ VGA เก่าไปก่อนครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by fireball82; 23 Apr 2009, 16:52:47.

monitor คุณรองรับสูงสุดเท่าไร

Comment

ผมใช้จอ samsung 2033SW อะครับ รองรับ HD อะครับ 1600 x 900 ครับ

Comment

ส่วนการ์ดจอ เปง asus eah3650 คิดว่าไม่น่ามีปัญหาอะไรครับ

Comment

กี่นิ้วครับ

Comment

Graphics Engine ATI Radeon HD 3650
            Bus Standard PCI Express 2.0
            Video Memory DDR3 256MB
            Engine Clock 800 MHz
            Memory Clock 1.8 GHz ( 900 MHz DDR3 )

Memory Interface 128-bit
            CRT Max Resolution 2048 x 1536
            DVI Max Resolution 2560 x 1600
            D-Sub Output Yes x 1 (via DVI to D-Sub adaptor x 1 )

DVI Output Yes x 2 (DVI-I)

HDMI Output Yes x 1 (via DVI to HDMI adaptor x 1 )

HDTV Output (YPbPr) Yes
            HDCP Support Yes
            TV Output Yes (Composite)

Adapter/Cable Bundled 1 x DVI to D-Sub adaptor
            1 x DVI to HDMI adaptor
            1 x HDTV-out cable
            ^
            ^....ส่วนปัญหาที่เกิดกับท่านผมไม่แน่ใจ รอผู้รู้ท่านข้างล่างเร

Comment

จอเป็น 20" ครับผม

Comment

ลองใช้ PowerStrip หรือ เครื่องมือตัวอื่นดูครับ....ที่นี่ PowerStrip ลงไปแล้วจะมีตัวเลือกปรับแต่งความละเอียดหน้าจอเพิ่มขึ้น มากกว่าในวินโดว์และไดร์เวอร์แน่นอน
                http://downloads.guru3d.com/Videocar...aking_c13.html
                ^
                ^
                ไม่แน่ใจว่าจะสามารถป้อนค่าความละเอียดที่ต้องการลงไปเลยได้ป่าว ผมไม่ได้ใช้นานแล้ว
                Last edited by boyd_747; 23 Apr 2009, 18:03:46.

Comment

เดี๋ยวจะลองใช้ดู ครับ

แต่ว่าแต่ ถ้าผมเปลี่ยนเป็นสาย DVI จะสามารถเลือก 1600x900 ได้หรือเปล่าไม่แน่ใจ

Comment

เปลี่ยนเป็น dvi ก่อนแล้วค่อยว่ากันอีกที เพราะผมเองก็ใช้การ์ดรุ่นเดียวกับคุณ(มั้ง แต่ของผมมี TOPอะ)

Comment

ลองลงdriver จอดูสิครับ 943NWX ผมก้มีdriverให้ลงนะ ลงตลอด ปรับสุด1440*900 ได้ไม่มีปัญหาครับ

Comment

มาจากพันทิพย์ใช่มั้ยครับ หุหุ

ปล.ผมจะถามทำไมเนี่ย

Comment

ของผมก็เคยเป็นนะครับ ที่มันไม่รองรับ เที่ยวโพสถามคนอื่นเข้าไปทั่ว แต่พอเปลี่ยนไดรเวอร์ เล่นไปเล่นมา แล้ว ตัวเลือกความละเอียดมันก็ขึ้นมาเฉยเลยครับ

Comment

1. display setting หรือ display propertie
                            2. advance
                            3. monitor
                            4. Hide Mode หากติ๊กอยู่เอาออกไป หากไม่ติ๊กรอท่านต่อไป...
                            5. ตกลงแล้วปิดให้หมดแล้ว ลองดูว่าค่ามีมากขึ้นไหม

Comment

Working...
                            X