Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU วิ่งไม่เต็มครับ ช่วยหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU วิ่งไม่เต็มครับ ช่วยหน่อย

ตามรูปเลยครับ ของผม 2.00GHz มันวิ่งแค่ 1.5 กว่าๆเองอะ
    เข้าไปดูกระทู้นี้เค้าบอกว่าให้ไปปรับในไบออส
    http://forums.overclockzone.com/foru...=259516&page=2
    ไม่รู้ว่าจะเสียรึเปล่าเนี่ยซื้อมาไม่ถึง 2 ปีเลยอะคับ

แต่ผมทำไม่เป็นอ้ะ
    ขออย่าด่านะครับ
    ทำไม่เป็นจริงๆ
    ใครมีลิ้งวิธีทำหรือทำเป็นก็ช่วยหน่อยนะครับ
    ใช้ BenQ S41 ครับ
    Attached Files
    Last edited by first900; 23 Apr 2009, 16:35:10.

ลองให้คอมเล่นเกมหรืออะไรที่ทำให้คอมหนักดู
    มันจะวิ่งเต็มเอง

Comment

มันเป็นระบบประหยัดพลังงาน ใช้งานหนักมันจะวิ่งเต็มเอง

Comment

มันเป็น Speedstep มันดีอยู่แล้ว มันจะลดความเร็วลงมาเมื่อเวลาที่ไม่ได้ใช้งาน CPU ไม่ใช่วิ่งไม่เต็ม อย่าเข้าใจผิดนะ อีกอย่างมันเป็น Notebook ถ้าปิดไปมันจะพากินไฟ แล้วร้อนมากนะ

Comment

น่ากัว

Comment

อย่างที่ท่านเข้าไปตั้ง bios ก็ถูกแล้วครับบ แต่ยังไม่เต็มที่ดี แต่ถ้าให้วิ่งเต็มๆ

ต้องเสียบที่ชาตแบตไว้ด้วยครับมันถึงจะวิ่งเต็ม 2.00

Comment

อ่อครับผม
              ขอบคุณนะครับ

แต่เล่น Company of Heroes แล้วเฟรมเรตได้แค่ 10/15 กว่าๆ เองอะครับ
              ทั้งๆที่สเปคเครื่องผมเลย Recomanded มาตั้งเยอะอะครับ

สาเหตุมันน่าจะมาจากอะไรครับ

Comment

Originally posted by first900 View Post
                อ่อครับผม

แต่เล่น Company of Heroes แล้วเฟรมเรตได้แค่ 10/15 กว่าๆ เองอะครับ
                ทั้งๆที่สเปคเครื่องผมเลย Recomanded มาตั้งเยอะอะครับ

Recomanded ความหมายคร่าวๆคือเล่นได้นะครับ ไม่ใช่หมายความว่าเล่นได้ดีนะครับ

เหมือนสเปกขั้นต่ำ ไม่ได้หมายความความว่าจะเล่นได้นะครับ อาจจะแค่ลงเกมส์ได้ครับ(อาจจะ บางที บางเครื่องนะครับ) หรือว่าลงได้แต่เล่นกระตุก สุดๆๆ

Comment

Originally posted by first900 View Post
                  อ่อครับผม

หา ปรับสูงไปมั้งครับ

T8100+radeon x2300 เล่นที่ 800x600
                  all low 35fps avg ต่ำสุด 17

Comment

Working...
                  X