Announcement

Collapse
No announcement yet.

2m TOT กับ bitcomet

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2m TOT กับ bitcomet

เมื่อวานไปขออัพสปีดเน็ตคับจาก 1 เป็น 2 เม็กค่าย TOT คับ พนักงานที่นั่นบอกตอนนี้อาจจะยังใช้ไม่ได้เพราะว่ากำลังเปลี่ยนสายเมนใหญ่ (ทั้งภาคตะวันออก)

พอกลับมาสักประมาน 18.00 น. ก็ใช้ได้คับ (แต่รหัสเดิมนะ) แล้วสัก 21.00 น. ก็เปลี่ยนเป็น 2 เม็ก

ก็โอคับเร็วดี แต่สักพักก็อืดๆ บางทีก็เข้าไม่ได้ ผมก็เลยโทรไปถามศูนย์ที่พัทยา เค๊าบอกอินเตอร์เน็ตมีปัญหาแต่บางที่ก็ใช้ได้ แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆ ผมก็โอเค (เพราะเข้าเน็ตได้ปกติ แต่ช้า)

จากนั้นพอจะนอน ก็เปิดบิตหน่อยแล้วกัน กำคับ มันไม่ปล่อย+ไม่โหลดเลยอ่ะคับ

ก่อนหน้านี้วันพุธประมาน 13.00 น. ก็มีปัญหากับเกม pangya ต้องลบ proxy ผมก็ลบ ผมเลยสงสัยว่าเป็นที่ตัวนี้มั้ง ผมเลยลงวินโดวใหม่เลยคับ

พอลงเส็ดลงโปรแกรมเรียบร้อยก็ลองโหลดบิตดู กำคับ โหลดไม่ได้เหมือนเดิม

อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรคับ กดโหลดบิตแล้วมันก็นิ่งไปเลย เห้ออออ

เพิ่มเติมนิดนึงคับ บ้านเราไกลจากที่จ่ายแค่ไหน อยากจะถามว่าตรงไหนล่ะคับที่จ่าย (ใช่ตู้สีเขียวอ่อน เก่าๆ ตามข้างถนนป่ะคับ)

เดี๋ยวมีอะไรเพิ่มเติมจะมาอัพต่อคับ

Last edited by fordsupra; 23 Apr 2009, 22:33:29.

เราอัดเดอร์ เซ็ต ตบ ไปเค้าบล็อคเต็มๆแหละครับ ทีนี้ไม่ใช่ 20% มันคงบล็อคไว้แล้วบำรุงสาย(หรือแค่อ้าง)
    เพราะถามเรื่องบิทที่ ศูนย์ทีไรจะได้คำตอบเดิม "ไม่ได้บล็อคค่ะเราไม่มีนโยบายแบบนั้น"

Comment

ท่านเจ้าของกระทู้ครับ ที่อัพจาก 1 m เป็น 2 m นี่แค่ไปแจ้งที่ทำการ tot ใช่มั้ยครับ
      แล้วเสียค่าใช้จ่ายอะไรหรือป่าวครับ

Comment

ผมก็เลยโทรไปถามศูนย์ที่พัทยา เค๊าบอกอินเตอร์เน็ตมีปัญหาแต่บางที่ก็ใช้ได้ แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆ ผมก็โอเค (เพราะเข้าเน็ตได้ปกติ แต่ช้า

ทำใจอย่างเดียวล่ะคับ รอดูไปซักอาทิตย์นึง เวลาเน็ตมีปัญหาโทรไปทีไรแม่งต้องตอบแบบนี้ทุกทีแหละ สุดยอดบริษัทบริการดีเด่น

Comment

ทำตาละห้อยชำเลืองมอง 8 Mb แถวกรุงเทพแล้วแสนเศร้ากับนโยบายแบ่งพื้นที่ขายเบอร์กัน...

ถ้ามีทางเลือกอื่นคงดี... เฮ้อ

Comment

Originally posted by DoLL View Post
            เราอัดเดอร์ เซ็ต ตบ ไปเค้าบล็อคเต็มๆแหละครับ ทีนี้ไม่ใช่ 20% มันคงบล็อคไว้แล้วบำรุงสาย(หรือแค่อ้าง)
            เพราะถามเรื่องบิทที่ ศูนย์ทีไรจะได้คำตอบเดิม "ไม่ได้บล็อคค่ะเราไม่มีนโยบายแบบนั้น"
            ผมไม่เคยถามนะคับ แต่เคยถามเรื่องเน็ตหลุดบ่อย (ถามญาติ)

เค๊าอ้างว่าเป็นที่กทม. ผมก็ไม่รู้เท็จจิงแค่ไหน (ไม่อยากเถียงคับ)

Originally posted by killer-kit View Post
            ท่านเจ้าของกระทู้ครับ ที่อัพจาก 1 m เป็น 2 m นี่แค่ไปแจ้งที่ทำการ tot ใช่มั้ยครับ
            แล้วเสียค่าใช้จ่ายอะไรหรือป่าวครับ
            ไปที่ๆเราเคยไปขออ่ะคับ แล้วก็บอกว่าขอใบอัพสปีด (เขียนๆกรอกๆ) ให้เค๊าไป

ไม่มีค่าใช้จ่ายคับ

Originally posted by bird18721 View Post
            ผมก็เลยโทรไปถามศูนย์ที่พัทยา เค๊าบอกอินเตอร์เน็ตมีปัญหาแต่บางที่ก็ใช้ได้ แล้วจะดีขึ้นเรื่อยๆ ผมก็โอเค (เพราะเข้าเน็ตได้ปกติ แต่ช้า

ทำใจอย่างเดียวล่ะคับ รอดูไปซักอาทิตย์นึง เวลาเน็ตมีปัญหาโทรไปทีไรแม่งต้องตอบแบบนี้ทุกทีแหละ สุดยอดบริษัทบริการดีเด่น
            ถ้าไม่ดีขึ้นยังไง เดี๋ยวจะลองดูคับ

Originally posted by bowornku View Post
            ทำตาละห้อยชำเลืองมอง 8 Mb แถวกรุงเทพแล้วแสนเศร้ากับนโยบายแบ่งพื้นที่ขายเบอร์กัน...

ถ้ามีทางเลือกอื่นคงดี... เฮ้อ
            ก็อยากจะย้ายไป Max อยู่เหมือนกันคับ แต่ก็.......... เห้ออออ

Comment

Working...
            X