Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับแรมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับแรมหน่อยครับ

คือผมใช้ Main board P4P800 intel 865PE ของ Asus
    แล้วผมจะใช้ทำงาน3มิติ
    ผมกำลังจะซื้อแรม 1GB 2ตัวมาใส่(ต้องใช้2Gbมั้ยครับ)
    ซึ่งก็เลยอยากถามว่าเมนบอร์ดจะรับไหวมั้ยครับ
    แล้วควรใช้ของ Kingston หรือ Consair
    ดีละครับ???
    หรือผมควรเอาตังไปอัพอย่างอื่น ยังไงเด????

ได้อยู่แล้ว

แต่ทางที่ดีไม่ควร ใช้ ram เกิน 4 จิกก็แล้วกันคาบเพราะมั้ยงั้น
    อาจจะทำงานไม่เสถียรหรืออาจจะทำให้ cpu ตามไม่ทัน

Comment

Kingston ก็ดี ไม่แพงเว่อร์ ระวังอย่างเดียวจะเจอของปลอม คริคริ

Comment

กำลังใช้ ของปลอมอยู่

Comment

ใส่ได้ครับ 2 GB เอง อยากรู้ว่า บอดรับ max ที่เท่ารัยเช็กดูที่คู่มือเมนบอดได้ครับ ใส่ไปเถอะ เยอะๆใว้ จะได้ลื่นๆ แล้วก็ เล่นคอร์แซร์น่าจะปลอดภัยกว่าครับ

Comment

Working...
          X