Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง harddisk ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง harddisk ครับ

ผมมี wd 250 cs 1ตัว ถ้าซื้อเพิ่มอีก 1 ต่อ raid 0

กับ ซื้อ raptor เพิ่ม มาลงos อันไหนwork กว่าครับ อยากเร็ว

ซื่ออีกตัว มาต่อ raid ดีกว่า

Comment

1 เสียงและ

Comment

ขอฝากถามด้วยล่ะกันคับ

แล้วเอา HDD 2 ลูกมาต่อ Raid 10 มันจาแรงน้อยลงกว่าเอา HDD 2 ลูกมาต่อ Raid 0 ไหมคับ

Comment

Originally posted by noom9888 View Post
          ขอฝากถามด้วยล่ะกันคับ

แล้วเอา HDD 2 ลูกมาต่อ Raid 10 มันจาแรงน้อยลงกว่าเอา HDD 2 ลูกมาต่อ Raid 0 ไหมคับ
          ต่อไม่ได้ครับ อย่างต่ำต้อง 4 ตัว

ถ้าต่อ Raid10 แรงมากกว่า Raid0 อย่างแน่นอน (แต่แรงกว่าไม่เยอะ และไม่เคยลอง Raid10 เลยตอบแน่ชัดไม่ได้-*- )

ว่าแต่ เมนบอร์ดท่าน รองรับ Raid10 ด้วยรึเปล่า
          Last edited by harryoop; 24 Apr 2009, 13:25:32.

Comment

ขอบคุณทุกท่าน

มีอีกมั้ย

Comment

raid0

Comment

raid แจ่มกว่านะ

Comment

ชัดเลย ใจค้าบ

Comment

Working...
                  X