Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง Essence STX หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง Essence STX หน่อยครับ

Essence STX นี่เสียงมันต่างกับ D1 มากเลยหรอครับ เห็นใช้ Chip ตัวเดียวกัน
    แล้วชอบ เสียงใสๆ โปลงๆ ละเอียดยิบ ใช้ลำโพง2.1 ควรเลือกตัวไหนครับ
    ระหว่าง Essence STX , Music SX, D2 , HDAV

ขอบคุณครับ

- AV100 เหมือน
    - DAC ไม่เหมือน I/V Buffer ไม่เหมือน และอื่น ๆ อีกมากที่ไม่เหมือน
    - Essence ไปเลยครับถ้า 2.1 และงบถึง เห็นความแตกต่างชนิดน้ำตาไหล "ก่อนหน้านี้มัวแต่ฟังอะไรอยู่"

Comment

STX เสียงดีกว่า Music SX กับ HDAV มากไหมครับ

Comment

เคยเล่น HDAV อยู่พักนึง ถ้าปรับตั้งค่าเดิมๆโดยไม่ปรับแต่ง EQ เสียงออกเหมือนออนบอร์ด
        ต้องไปตั้งแบบ Classic หรือไม่ก็ Soft เสียงถึงจะฟังได้ แต่แหลมซะจนบาดหู แต่ HDAV ดูหนังแจ่ม เล่นเกมส์ไม่ได้เรื่อง (เค้าว่างั้นนะ ไม่เคยเล่นเกมส์ แก่แว้ว)

Comment

เคยใช้ hdav ตัวธรรมดาอยู่วันเดียว แล้วก็ปล่อย
          ปรับแล้วอะไรก็แล้วไม่ต่างจากออนบอร์ดอ่ะ
          แต่อย่างว่าหูผมคงไม่ดีจริงๆถึงฟังแล้วก็ไม่มีความแตกต่างเลย เป็นเพียงความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ

Comment

กรณีซื้อของใหม่ ระยะช่วงแรก.. ถึง Burn in อย่างน้อย 100 ชมหรือถ้าดี 200 ชม ผมว่าทุกตัวเสียงมันไม่ได้ดีหรอกครับ อาจจะบาดหูหรือแหลมผิดปรกติ ฯลฯ เป็นธรรมดาของเครื่องเสียง ควรจะวัดว่าดีไม่ดีแล้วหลังจากที่พ้น burn 200 ชม ไปแล้วมากกว่า.. ของอย่างงี้ใจร้อนไม่ได้หรอกครับ

Comment

เผอิญหูผมมันร้อนกว่าใจครับท่าน ข้อเสียของผมเอง อิอิ

Comment

Originally posted by hitun View Post
                เผอิญหูผมมันร้อนกว่าใจครับท่าน ข้อเสียของผมเอง อิอิ
                ผมว่าน่าจะเป็นประมาณนี้กันเป็นส่วนมากครับ..ผมเองก็ด้วย

Comment

ไม่เบิร์นก็เงี้ย

อิอิ

Comment

Working...
                  X