Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามระยะเวลาเคลมของ Com7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามระยะเวลาเคลมของ Com7

ของ Com7 เนี้ยเคลมนานไหมคับ

พอดีผมเคลม การ์ดจอไปคับ

เลยอยากรู้ว่านานไหมถ้านาน

ผมว่าจะหา VGA มาสำรองใช้ก่อนอ่ะคับ

ดันนิิดนึงงๆๆๆ

Comment

รุ่นไหนครับ ถ้ารุ่นและยี่ห้อเดิมไม่มีของ บอกเขาเลยครับว่ามียี่ห้ออื่นมั้ย เขาก็จะบอกมาแล้วเอามาให้ดูของ

แต่ถ้ารุ่นนั้นไมมีทุกยี่ห้อลองถามว่า มีรุ่นอื่นใน เล้งเดียวกันมั้ย ถ้าเรายอมรับได้ก็เอาครับ จะได้ไม่เสียเวลา แต่ต้องไปที่คลองตันครับ

Comment

ของผมมันรุ่น 9800GTX ตัวเก่าิิอ่ะคับ ไม่มี+น่ะ

ของ Inno3d คับ

Comment

ถ้าของไม่มีเราเปลี่ยนเป็นรุ่นอื่นได้ใช้ไหมคับ

Comment

3 อาทิตเป็นอย่างต่ำคับ เร็วกว่านั้น ถือว่าเร็วคับ

Comment

ถ้าไม่อยากรอ ลองสอบถามตัวรุ่นใกล้เคียงก็ได้คับ หรือเพิ่มเงินส่วนต่างเอาอะคับ สำหรับผมมันคุ้มนะคับ จะได้ไม่ต้องรอ หรือเสียเวลาไปเอา+ค่าเดินทาง ลองสอบถามกับพนักงานดูคับ

ปล.แต่ประกันบางที่ก็เพิ่มเงินเปลี่ยนเป็นรุ่นใกล้เคียงไม่ได้นะคับ ลองสอบถามดีๆ เพราะเคยโดนมากับตัว รอ3อาทิตย์กว่าๆ สรุปตัวของผมไม่มีแล้ว เขาให้เพิ่มส่วนต่าง300 ได้ตัวที่แรงกว่าเดิมมานิดนึง ทั้งๆที่น่าจะทำแบบนี้ตั้งแต่แรก จะได้ไม่เสียเวลา ลองถามดูคับ สู้ๆ ^^

Comment

โทรไปที่com7 ก่อนครับเขาก็จะเช็ก ว่ามีลองรึป่าว ถ้ามีก็ไปเครมได้เลย ถ้าไม่มีของลองถามว่ามีรุ่นอื่นรึไม่ แล้วลองถามว่าได้รุ่นไหนบ้าง พูดจาดีครับสำหรับประกันของที่นี่ ด้านหน้าผู้ชาย3 คนอาจดูพูดจาไม่ดีแต่ลองตีซี้ครับ ไม่มีปัญหาผมเอา8800gt ไปเครมมา เสนอ8800gts g92 เพิ่ม 400

ลองโทรไปถามดูครับ เบอร์0-2714-5888
                Last edited by ballvbol99; 23 Apr 2009, 22:55:01.

Comment

อ่าแล้วถ้าผมส่งเคลมไปกับทางร้านที่ผมซื้อมาแล้วอ่ะคับ

ยังงี้โทรไปหาทางร้านหรือ ตัว Com7 เลย อันไหนดีกว่าคับผม

Comment

com7 ครับมันจะเร็วกว่า เพราะทางร้านมันจะส่งไป com7

Comment

ท่านเอาไปเคลมเองอีกคลองตันจะดีกว่าครับ

Comment

คือถ้า สมมุด รุ่นที่ผมเอาไปเคลมเนี้ยมันคือ 9800GTX ธรรมดา

แล้วเค้าจะเปลี่ยนตัวไหนมาให้ปผมอ่ะงับ

9800GTX+ หรอ

แล้วผมซื้อไอ้เจ้า 9800GTX ของผมมาตัวล่ะ 10k เนี้ย

แล้วเค้าให้ 9800GTX+ ตัวที่ราคา7k มาแทนเนี้ยผมมันยังไงๆแฮะ

หรือเค้าจะดูที่อะไรเป็นหลักคับ

Comment

Originally posted by introreroy View Post
                          คือถ้า สมมุด รุ่นที่ผมเอาไปเคลมเนี้ยมันคือ 9800GTX ธรรมดา

แล้วเค้าจะเปลี่ยนตัวไหนมาให้ปผมอ่ะงับ

9800GTX+ หรอ

แล้วผมซื้อไอ้เจ้า 9800GTX ของผมมาตัวล่ะ 10k เนี้ย

แล้วเค้าให้ 9800GTX+ ตัวที่ราคา7k มาแทนเนี้ยผมมันยังไงๆแฮะ

หรือเค้าจะดูที่อะไรเป็นหลักคับ
                          ความหมาย ของท่านก็คือตอนที่ซื้อ 9800GTX ท่านซื้อมา 10k แต่ตอนนี้ รุ่นสูงกว่าหน่อย แต่กลับราคาเหลือ แค่ 7k ใช่หรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ไม่อยากให้ท่านคิดมากตรงจุดนั้น แต่คิดซะว่ามันเป็นการประกันความพอใจในสินค้า ละกันครับ ถ้าไม่มองตัวเงิน จาก 9800GTX ได้เป็น 9800GTX+ ความพึงพอใจในสินค้าของท่านไม่น้อยไปกว่าตัวเก่าแน่

และถ้าเป็นไปได้ท่านควรไปเคลมที่สำนักงานใหญ่คลองตัน ตามที่สมาชิกท่านข้างบนแนะนำ ครับเพราะ ที่นั่นต่อหน้าพนักงาน ท่านสามารถพูดคุยต่อรองได้เต็มที่(โทรไปล็อบบี้ไว้ก่อนจะช่วยได้เยอะ)
                          ดีกว่าส่งให้ร้านไปเคลม

Comment

กำคับ

ผมดันส่งร้านที่ พันทิพย์ไปแล้วอ่ะคับ

Big IT เมื้อวัน อังคารที่ผ่านมาอ่ะคับ

ทำไงดีอ่ะงับ -*-
                            Last edited by introreroy; 24 Apr 2009, 00:12:18.

Comment

ไม่เป็นไรหรอกครับ อย่ากังวล big it มันก็คือ com7 นั่นเองขยันโทรตามแล้วกันครับ(เป็นผมจะโทรไปล็อบบี้ตามเคย 555+)

Comment

Working...
                              X