Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ การ์ดทีวีครับ แนะนำหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ การ์ดทีวีครับ แนะนำหน่อย

คือว่าผมอยากจะซื้อการ์ดทีวีมาดู บอลอ่ะครับ ที่แถวบ้านมีเคเบิลอยู่ แต่ไม่มีทีวี เลยอยากจะหาการ์ดมาต่อดูกับคอมดีกว่า เพราะเน็ตเราไม่แรงพอ แต่พอดีว่าผมใช้จอ LCD ครับ ผมจึงอยากจะถามว่า ถ้าผมเอามาใช้ ๆ ไปนานๆ อยากรู้้ว่ามันจะทำให้จอคอมผมจะ มีผลเสียตามมาไหมครับ(ถ้ามีช่วยแจงหน่อยครับ) เพราะว่าความละเอียดนั้นมันต่างกันมากเลย ไม่อยากเสี่ยงเท่าไร

...

ไม่มี(มั้ง)

ใช้อยู๋ยังไม่มีอะไร

เรื่องความละเอียดเวลาดูต้องปรับมาน้อย ๆ หน่อย

( ถ้าไม่ปรับ ต้องดูสัก 5 เมตร )

Comment

ไม่เกี่ยวครับ ไม่มีผลเสียอะไร
      ผมก็ใช้ต่อกับเคเบิ้ลอยู่ ดูได้น่าพอใจเลย ไม่ต้องถึงขนาด 5ม.หรอก --"

Comment

ผมใช้แบบ pci เสียบภายในเครื่อง เวลาจะดูก็เปิดโปรแกรมเอาครับ

นั่งดูในระยะเล่นคอมปกตินะ ไม่ได้ถอยไปขนาดนั้น (ดูไปด้วยจอเล็ก ทำอย่างอื่นด้วย)

แต่ถ้าดูเต็มจอ ก็ถอยไป***งๆได้ เหมือนทีวีปกติ

Comment

นู๋ใช้แบบบ็อกซ์คร่า...ดูดี ม่ายมีปัญหารัย

Comment

ผมใช้แบบกล่องอะ ดูเต็มจอ 22นิ้วเลยแถมวายสกรีนด้วย 555+ ชัดมากเลยติดหนวดกุ้งยัก

Comment

Originally posted by benzarang View Post
              ผมใช้แบบกล่องอะ ดูเต็มจอ 22นิ้วเลยแถมวายสกรีนด้วย 555+ ชัดมากเลยติดหนวดกุ้งยัก
              เอ่อท่านครับ ใช้รุ่นอะไรหว่าแบบกล่อง พอดีหาอยู่เหมือนกัน แต่ผมใช้23"จอY ไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับพวกนี้เลย^^

Comment

กำ

ทำไมผมมันได้ 640*320 อะไรประมานนี้เอง ( ไม่แน่ใจตัวเลก )

Comment

Working...
                X