Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูกัน งบ30Kการ์ดจอ2ตัว แนะนำด้วยครับ(ไม่รวมจอ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูกัน งบ30Kการ์ดจอ2ตัว แนะนำด้วยครับ(ไม่รวมจอ)

คือเน้นเล่นเกมส์ครับ

CPU : E8400 >>>6200
    RAM : Gskill 4PK/800 >>>1990
    HDD : 500GB Segate//32MB >>>2100
    PSU : Icute Titanium Pro 750W >>>2990
    MB : P5Q Pro >>>4790
    VGA : แบบหนึ่ง EVGA 9600GT 512MB/DDR3 สองตัว >>>3200*2=6400
    : แบบสอง EVGA 9800GT 512MB/DDR3 สองตัว >>>4300*2=8600
    : แบบสาม EVGA GTS250 Superclock สองตัว >>>5900*2=11800
    Case : CoolerMaster >>>2000

มันลงตัวดีไหมครับ ช่วยCommentให้หน่อยครับ
    ถ้าokจะไปจัดแล้วครับ อยากได้การจอต่อคู่กันตัวนี้Workไหมครับ

Originally posted by dark_fi View Post
    คือเน้นเล่นเกมส์ครับ

CPU : E8400 >>>6200
    RAM : Gskill 4PK/800 >>>1990
    HDD : 500GB Segate//32MB >>>2100
    PSU : Icute Titanium Pro 750W >>>2990
    MB : P5Q Pro >>>4790
    VGA : แบบหนึ่ง EVGA 9600GT 512MB/DDR3 สองตัว >>>3200*2=6400
    : แบบสอง EVGA 9800GT 512MB/DDR3 สองตัว >>>4300*2=8600
    : แบบสาม EVGA GTS250 Superclock สองตัว >>>5900*2=11800
    Case : CoolerMaster >>>2000

มันลงตัวดีไหมครับ ช่วยCommentให้หน่อยครับ
    ถ้าokจะไปจัดแล้วครับ อยากได้การจอต่อคู่กันตัวนี้Workไหมครับ
    ไม่มีคนช่วยเลยหรอ ฮือๆๆๆ

Comment

เน้นเล่นเ้กม เอาตัวเดียวแรงๆไปเลยดีกว่า 2 ตัวไม่คุ้มเลย

Comment

เอาแบบนี้เลย

ASUS GTX 295 ไปเพียวดีกว่าครับ=20700

ประหยัดเงินด้วย
        SLIมันไม่ดีนักหรอกครับ ลองแล้ว
        บ้างเกมเฟรมเรตไม่ขึ้นเลย
        บ้างเกมขึ้นมาไม่ถึง 10เลย
        ไม่คุ้มเลยครับ
        และยังสามารถ
        ลดM/B ลงไปได้อีกด้วยครับ
        แล้วเอาเงินที่เหลือไปอีดเคสหรือCPUก็ได้ครับครับ
        เป็น
        cooler master CM690=2900
        ครับดีกว่า

Comment

เล่นเกม เอาตัวเดียวเพียวๆ ดีกว่า

Comment

Originally posted by cheatnot View Post

ASUS GTX 295 ไปเพียวดีกว่าครับ=20700

SLIมันไม่ดีนักหรอกครับ ลองแล้ว
            แล้วเอาเงินที่เหลือไปอีดเคสหรือCPUก็ได้ครับครับ
            เป็น
            ครับดีกว่า
            ทั้งชุด 30000 ลุง
            ตัวนี้เลย
            http://www.jedicool.com/product.php?id=1242
            ถ้ามีงบ ตัวนี้แรงๆ เลย
            http://www.jedicool.com/product.php?id=1243

Comment

MB : P5Q Pro มันทำ SLI ไม่ได้ครับ

เล่นการ์ดใบเดียวไปเลยดีกว่า
              ประหยัดไฟด้วย
              GTX250 ไปเลย

Comment

เปลี่ยน PSU เถอะ

Comment

GTS 250 ก็ไม่ได้เลวร้ายน่ะ

Comment

เอาตัวเดียวแรงๆ ไปเลยดีกว่าครับ SLI เน้นกับพวกที่ต่อหลาย ๆ ต่อ เล่นรอบด้าน หรือ จอภาพที่ความละเอียดสูงครับ

Comment

แนะนำ GTS250 ตัวเดียวจะดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by serlordnut View Post
                        เน้นเล่นเ้กม เอาตัวเดียวแรงๆไปเลยดีกว่า 2 ตัวไม่คุ้มเลย
                        ขอบคุณมากครับ

Originally posted by cheatnot View Post

เป็น
                        ครับดีกว่า
                        ได้ความรู้เยอะเลยครับ

Originally posted by Penryn007 View Post
                        เล่นเกม เอาตัวเดียวเพียวๆ ดีกว่า
                        ขอบคุณครับท่าน

Originally posted by maxx2007 View Post
                        ทั้งชุด 30000 ลุง
                        ตัวนี้เลย
                        http://www.jedicool.com/product.php?id=1242
                        ถ้ามีงบ ตัวนี้แรงๆ เลย
                        http://www.jedicool.com/product.php?id=1243
                        ขอบคุณครับ เด๊่ยวจะเอาไว้พิจารณากับงบประมาณครับ

Originally posted by tawincam View Post
                        MB : P5Q Pro มันทำ SLI ไม่ได้ครับ

เล่นการ์ดใบเดียวไปเลยดีกว่า
                        ประหยัดไฟด้วย
                        GTX250 ไปเลย
                        ขอบคุณมากครับ ได้ความรู้อีกแล้ว

Originally posted by wikorn View Post
                        เปลี่ยน PSU เถอะ
                        ขอบคุณที่แนะนำครับ ก็คิดอยู่เห็นราคาถูกมากสงสัยต้องไปใช้ค่าย Enermax

Originally posted by peemseed View Post
                        GTS 250 ก็ไม่ได้เลวร้ายน่ะ
                        ครับ รุ่นยอดนิยม Thank You

Originally posted by blueforce View Post
                        เอาตัวเดียวแรงๆ ไปเลยดีกว่าครับ SLI เน้นกับพวกที่ต่อหลาย ๆ ต่อ เล่นรอบด้าน หรือ จอภาพที่ความละเอียดสูงครับ
                        ได้ความรู้อีกแล้วครับ ขอบคุณมากนะตัวเอง

Originally posted by ~Palazzo~ View Post
                        แนะนำ GTS250 ตัวเดียวจะดีกว่านะครับ
                        ครับป๋ม ผมเชื่อแล้ว อิอิ ขอบคุณครับ

ok พรุ่งนี้จะมาบอกนะครับว่าจะสเปคแบบไหน แต่พอจะรู้แล้วครับ

: เล่นการ์ดจอตัวเดียว ดีกว่า เพราะสองตัวไม่เหมาะเอามาเล่นเกมส์
                        : PSU ที่เลือกยี่ห้อนี้ไม่ผ่านสำหรับคอเกมส์

ต้องขอขอบคุณ oveeclockZone ที่ทำให้ผมได้ความรู้และคนดีๆๆทุกคนครับ

Comment

Working...
                        X