Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอ driver lan asus m2n68-vm หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอ driver lan asus m2n68-vm หน่อยครับ

พอดีเพิ่งซื้อคอมใหม่แแล้วก็ซื้อบอร์ด asus m2n68-vm มา แล้วประกอบเครื่องเสร็จก็ลงวินโดว์

แล้วก็ลงไดร์เวอร์ ในแผ่นไดร์เวอร์มีแค่ norton ไดร์เวอร์เสียง อะไรประมาณนั้นอ่ะครับ แต่ไม่มี

ไดร์เวอร์ lan อ่ะครับ พอลองเสียบสายแลนดูมันต่ออินเตอร์เน็ตไม่ได้ ตรงมุมขวาล่างก็ไม่มีรูป

คอม 2 ตัวเลย หาตั้งนานแล้วก็ไม่เจออะครับ ช่วยหาหน่อยนะครับ

บอร์ด nvidia
    ไดร์เวอร์ lan มันก็อยู่กับ chipset นิครับ
    ท่านไม่ลงไดร์เวอร์ chipset มันก็ไม่เจอดิ

Comment

เหมือนผมเลย ลง win7 ไม่มีไดรเวอร์ lan ให้เลย มีแต่ไดรเวอร์ซาวน์ อย่างเดียวไดรเวอร์ชิปเซ็ตไม่มีอีกงงมาก....ไปหาในเว็บasus โดยตรงก็ไม่มีอีก...

Comment

เปิด Device Manager ให้ดูหน่อยได้ไหมครับ

Comment

เปิด Device Manager ไม่มีหัวข้อ ไดรเวอร์แลนโผล่มาเลย ต่อเน็ตไม่ได้ หาโหลดไดรเวอร์ชิปเซ็ทที่เว็บ Nvidia ก็ไม่มีสงสัยต้องไปลง WIN XP เซ็ง..

Comment

ไม่มีหัวข้อ Unknow Device, Other Device, Network Adapter เลยเหรอครับ

ขอภาพเลยก็ดีนะ

Comment

Working...
            X