Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเป็นคุณเปิดร้านอินเตอร์เน็ตคุณจะเลือกข้อไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเป็นคุณเปิดร้านอินเตอร์เน็ตคุณจะเลือกข้อไหน

ถ้าเป็นคุณกำลังจะ เปิดร้านอินเตอร์เน็ต แต่ร้านของคุณอยู่นอกเขตไกลชุมสายมาก Maxnet ให้ได้ไม่เกิน 3Mเพราะคู่สายของคุณใช้ไม่เกิน 2M อัพเป็น3-5M ก็หลุดสบั้น และตอนนี้คุณมีอย่างละสายอยู่แล้ว สาย1TT&T Maxnet2M สาย2TOT3M ถ้าเป็นคุณจะเลือกข้อไหน

1. ไปยกเลิกTOT ใช้ Maxnet Indy 2048/512 เป็นเส้นเน็ตนี้คือสาย1 สายเกมส์สาย2 Maxnet Premier 2048/1024 เป็นเส้นเกมเพราะค้า Ping น้อยมากไว้เล่นเกมไม่ได้โหลด

2. ไปขอเปลี่ยนแพ็กเกจ ใช้ TOT 4Mb เส้นเน็ตโหลดแรง จ่ายแพงกว่า ล่มบ่อย เส้นเกม Maxnet Premier 2048/1024

3. ไม่ยกเลิกTOT ปล่อยไว้ให้มันตัดเอง ใช้ Maxnet Indy 2048/512 เป็นสายเน็ต สายเกมส์สาย2 Maxnet Premier 2048/1024

4. ใช้อย่างเดิม

ปล. จังหวัด... มีบริการให้แค่นี้ TT&T , TOT
    Last edited by beamn2oo; 24 Apr 2009, 07:18:20.

1 ครับ ตอบแบบไม่ต้องคิด เหตุผลเดียว i hate TOT

Comment

Maxnet ครับ... แต่คงไม่เอา Maxnet Indy 2048/512
      คงจะเอา Premier 4 M อ่ะครับ

Comment

CAT ไม่มีเหรอคับ ตจว

Comment

Originally posted by Hangover Inc. View Post
          Maxnet ครับ... แต่คงไม่เอา Maxnet Indy 2048/512
          คงจะเอา Premier 4 M อ่ะครับ
          Premier 4 M ก็หลุดสบั้นครับ ผมลองแล้วครับ กำลังจะเปิดร้านเน็ต เซ็ง

Comment

ถ้าเส้นเกมส์ premier 2/1 ก้พอครับ เหลือๆ
            เส้นเน็ตก็ indy ไรก็ได้ที่มีเงินจ่ายก็พอ

Comment

Originally posted by beamn2oo View Post
              Premier 4 M ก็หลุดสบั้นครับ ผมลองแล้วครับ กำลังจะเปิดร้านเน็ต เซ็ง
              ขอตู้ node เลยสิครับ... เข้าไปอ่านในเว็บ raycity เอาครับ... จะได้ไม่หลุด 555

Comment

ูู^
                ^
                +1 เห็นเค้าบอกว่าถ้าเป็นร้านเกมจะให้เน็ตฟรี4เม็กมั้ง

Comment

1 ครับ

Comment

Working...
                  X