Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++รวมพลคนใช้ Creative ++++++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++รวมพลคนใช้ Creative ++++++

อยากรู้ว่าเพื่อนๆๆๆ ใช้ Creative รุ่นไหนกันบ้าง
    แล้วเสียงเป็นยังไงกันบ้าง มาแชร์ ปีะสบการณ์ กันหน่อยนะ

(ของผมใช้ Inspire T7900 - X-Fi Platinum Fatal1ty Pro)
    เสียง สุดยอดมาเลยครับ 555555555+

มาแลกเปลี่ยนประสบการณกับ ความคิดกันหน่อยนะครับ

Zen 2 Gb.
    แอ็มป์ลูกเจี๊ยบ
    MD-62

Comment

ดีครับ จะได้มีชาว Creative มั่ง อิอิ

ผมมี Creative I-trigue 3400 อยู่ตัวหนึ่ง ซื้อเพราะดีไซน์สวย + เสียงก็พอได้หน่ะ ตามสไตล์แต่ระรุ่น

ชอบ Creative ตรง เก็บงานดี ใช้วัสดุดี ดีไซน์สวย มีหลายแบบหลายสไตล์ ราคาหลายระดับ

ผมก็ใช้ต่อ MBP เพียวๆ แต่กำลังหา USB Sound External ดีๆซํกตัว เอามาดูหนังหนะ 55+
      ใครพอจะแน่ะนำได้บ้างเอ่ย ???

Comment

ใช้ T3030 2.1 อยู่ครับ ชอบดีไซด์เหมือนกันครับ เสียงก้อโอเคนะ (หูผมไม่เทพ)

Comment

ใช้ - Creative Labs Sound Blaster X-Fi Elite Pro
          - ลำโพง Cambridge SoundWorks Dasktop Theater 5.1 DTT2200

เล่นเกม+ฟังเพลงดี

Comment

มีใช้กะเค้านิดหน่อย
            ออดิจี้ 4
            X-Fi Xtreme Music
            X-Fi Xtreme Audio Notebook
            มี T6060 ตัวนึง วางไว้เฉยๆ ไม่ได้ต่อใช้อะไร

Comment

I-trigue 3000
              ข้อดี
              สวย ทันสมัย ขนาดกระทัดรัด sat,sub ขนาดเล็กกินพื้นที่น้อยมาก เหมาะกับฟังเพลงสบาย ๆ รายละเอียดเสียงพอใช้ เบสตึ้บๆพอได้หรอย
              ข้อเสีย
              ไม่เหมาะกับคอMetal wattage น้อยไป แหลมบาดหูไปนิด (ใช้กับ X-fi Music และ เปิดCrytalize ด้วยมั้ง) เบสน้อยไปพอสมควรเพราะตู้ Sub เล็กมาก

Comment

ผม ก็ว่า Creative ก็เก็บงานดี เหมือนกันกับที่ คุณ vani11ass ว่านั้นล่ะครับ

(สาวก Creative สู้ๆๆๆๆ)

Comment

Originally posted by yokkung24 View Post
                  ผม ก็ว่า Creative ก็เก็บงานดี เหมือนกันกับที่ คุณ vani11ass ว่านั้นล่ะครับ

(สาวก Creative สู้ๆๆๆๆ)
                  อิอิ ก็ตามนั้นแหละท่าน

แต่ว่าท่านเ่ล่น 7.1 เลย +X-Fi Platinum Fatal1ty Pro

ของแรงนะนิ 55+ ดูหนังคงมันุสุดๆอะ จริงแมะท่าน

Comment

Originally posted by vani11ass View Post
                    อิอิ ก็ตามนั้นแหละท่าน

แต่ว่าท่านเ่ล่น 7.1 เลย +X-Fi Platinum Fatal1ty Pro

ของแรงนะนิ 55+ ดูหนังคงมันุสุดๆอะ จริงแมะท่าน

เสียงดีจริงๆๆๆๆ ท่าน แบบ ไม่ต้องพูดถึงต้องลองครับ

เห็นท่านว่าจะใช้ Sound เหมือนกัน ผมลองแนะนำท่านเลย

1. X-Fi Xtreme Audio Notebook = 4990 (ประกัน HardWare House)
                    2.Live! 24-bit External = 2490 (ประกัน HardWare House)

ผมว่าตัวที่ 2 ก็น่าใช้ดีนะครับท่าน สะดวกดี แถมถูกกว่า อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by yokkung24 View Post
                      เสียงดีจริงๆๆๆๆ ท่าน แบบ ไม่ต้องพูดถึงต้องลองครับ

เห็นท่านว่าจะใช้ Sound เหมือนกัน ผมลองแนะนำท่านเลย

1. X-Fi Xtreme Audio Notebook = 4990 (ประกัน HardWare House)
                      2.Live! 24-bit External = 2490 (ประกัน HardWare House)

ผมว่าตัวที่ 2 ก็น่าใช้ดีนะครับท่าน สะดวกดี แถมถูกกว่า อิอิอิอิ
                      -*- ใช้ได้มันก็คงจะดีมากอะ่ท่าน

แต่ของผม เอาไปต่อกับ Mac อะท่าน ลง Software ไม่ได้ มันใช้ได้แต่ Pc ทั้ง2ตัวเลย

อดเลย55+ ผมเลยไม่รู็ะจเอาตัวไหนดี -*-
                      ส่วน Xmod ผมว่าเสียงมันดีขึ้นนิ๊ดเดียว ถ้าเอา Xmod แต่งเสียงในคอมเอายังเสียงดีก่า อิอิ

เลยตึ๊บเลย

Comment

Creative Sound Blaster Audigy 2 ZS MODEL SB0350

อิอิ

SPK EACAN A500L น่ะ

Comment

X-Fi Xtreme Audio Notebook ไม่ค่อยจะคุ้มอ่ะครับค่าตัวแรงเยอะ อัสซุส U1 ราคาเข้าท่ากว่า
                          ส่วน Live! 24-bit External กำลังไปขอเช่าของชาวบ้านมาลองอยู่

Comment

ผมใช้ soundblaster ทุกรุ่นเท่าที่จะนึกออก พร้อม front ยกเว้นตัว top 4pro/elite

ลำโพง

SBS370 โมพิเศษ

Cambrifge soundworks digital 2.1

9ล9

Comment

2ZS +ECCAN A200 คับ

Comment

Working...
                              X