Announcement

Collapse
No announcement yet.

y450 ,y430 ,y510 ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• y450 ,y430 ,y510 ตัวไหนน่าเล่นสุดครับ

พอดีกำลังมองหา NB ใหม่อยู่อะครับ แต่ผมเลื่อกไม่ถูกละหว่าง 3 รุ่นนี้

y450 ราคา 32900
    http://www.****************/notebook...450:P7450.html

y430 ราคา 34900
    http://www.****************/notebook...430:P8400.html

y510 ราคา 36900
    http://www.****************/notebook...510:T7500.html

ในสามรุ้นนี้ผมสนใจ y510 เป็นพิเศษครับแต่ ทำไม y450 เสป็คสูงกว่า y510 อะครับ
    ทั้งๆที่ราคาก็ถูกกว่า

ผมจะเอาไว้ไปเรียนครับ เล่นเกมบ้าง แต่ก็เน้นแต่ภาพ ไม่ใช้ทำกราฟฟิก 3ดี นะครับ
    แค่แต่งภาพถ่ายเล่นๆ อะครับ

มีงบ 35000 +- นิดหน่อย และสนใจ lenovo เป็นพิเศษ ครับ

y510มันออกมานานแล้วนะครับ ไม่รู้ตอนนี้มือ1ยังมีหรือเปล่า แต่ y450นี่พึ่งออกมาไม่นานครับ

ตอนนี้ผมยังใช้ y400 อยู่เลย ^^

Comment

ใน 3 ตัวนี้ Y450 แรงสุดคับ

Comment

เเต่ cpu y510 เเรงสุดมั้ยอะคับ

Comment

Lenovo+IdeaPad+Y450:P7450 ครับไม่ต้องคิดมาก

Comment

อืม ชักเริ่มสนใจ y450 ขึ้นมาแล้วละสิครับ
            แล้วทำไมมันถึงราคาถูกที่สุดอะครับ มันน่าสงสัย

รอความคิดเห็นเพิ่มอยู่นะครับ
            Last edited by panot_102; 25 Apr 2009, 00:19:36.

Comment

สังเกตุ CPU ครับ CPU ของ 450 มันเเรงน้อยกว่าตัวอื่นในสามตัวนี้ เเละอาจจาเป็นในเรื่องของ งานประกอบ ด้วยก็ได้มั้งคับ องค์ประกอบถูกแพง บางทีไม่ได้อยู่ที่สเปคอย่างเดียวครับ ลองดูพวก thinkpad อะครับ เสปคเบากว่าสามตัวนี้อีก เเต่ราคาเอาเรื่องอยู่ เพราะดีไซน์มันทนทานน่ะครับ

เป็นเพียงความคิดส่วนตัวนะครับ ส่วนตัวผมเองก็ใช้LENOVO Y510 มา1ปีละ ก้อยินดีที่จะมีคนใช้ lenovo เพิ่มมาอีกคับ

Comment

Originally posted by gigamack View Post
                สังเกตุ CPU ครับ CPU ของ 450 มันเเรงน้อยกว่าตัวอื่นในสามตัวนี้ เเละอาจจาเป็นในเรื่องของ งานประกอบ ด้วยก็ได้มั้งคับ องค์ประกอบถูกแพง บางทีไม่ได้อยู่ที่สเปคอย่างเดียวครับ ลองดูพวก thinkpad อะครับ เสปคเบากว่าสามตัวนี้อีก เเต่ราคาเอาเรื่องอยู่ เพราะดีไซน์มันทนทานน่ะครับ
                อืมมันก็จริง
                ว่าแต่แล้วเจ้า 450/p7450 มันจะมาวางขายตอนไหนครับ

Comment

y430 / P8600 32900 เองครับ DDR3 4 GB
                  Y450 / P7450 32900 ต่างกัน y430 ตรงการ์ดจอครับ กะ แรม แล้วก้ บอดี้

Comment

+1 Y450/P7450 เหมือนกันครับ

เล็งๆอยู่เหมือนกัน อิอิ แต่ยังไม่แน่ใจว่าตกลงจะซื้อ notebook หรือไปลงทุนกะ pc ดี เหอๆ

Comment

แล้ว y450/p7450 จะมาเมื่อไหรครับ
                      เห็นตอนนี้บอกว่ายังไม่วางขายกัน

**ผมจะซื้อกลางเดือนหน้าครับ (ไม่รู้จะมีของกันรึเปล่า)

Comment

Originally posted by stroumphs View Post
                        +1 Y450/P7450 เหมือนกันครับ

เล็งๆอยู่เหมือนกัน อิอิ แต่ยังไม่แน่ใจว่าตกลงจะซื้อ notebook หรือไปลงทุนกะ pc ดี เหอๆ
                        คิดหนักเลยล่ะซิ อิอิ

Comment

อยากได้ S57 ตรงความใหญ่กะ Ati แต่เสียดาย Y450 ตรงการ์ดจอพลังเขียวกะ DDR 3 เนี่ยแหละครับ ท่าจะทำงานไวกว่าจม
                          ฮิๆ

Comment

ผมว่าบอดี้y450 มันบอบบางยังไงไม่รู้นะครับ จากที่ไปดูที่หน้าร้านเปรียบเทียบกันดู

Comment

Originally posted by nanoon45 View Post
                              ผมว่าบอดี้y450 มันบอบบางยังไงไม่รู้นะครับ จากที่ไปดูที่หน้าร้านเปรียบเทียบกันดู
                              รุ่นน้องผมซื้อมาทำโปรเจค IT เกี่ยวกะกราฟฟิกนี่แหละ แล้วพอดีน้องมันเอามาให้ผมลง SAP ให้เท่าที่จับดูไม่บอบบางนะครับ จุดหมุนของจอจะเหมือนกับ ThinkPad เลยครับ และหนามากๆดูแข็งแรงดีนะ เคยเห็นหลายรุ่นทำแบบนี้แต่จุดหมุนจะบางๆ พอใช้ไปสักพักจะมีรอยร้าว ผมเห็นยังชอบเลย ยังแซวทีเล่นทีจริงน้องอยู่ว่า เอามาแลกกะพี่มั้ย เพราะของผมใช้ Y 430 อยู่

Comment

Working...
                              X