Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความเห็นประกอบการตัดสินใจเปลี่ยนการ์ดจอหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความเห็นประกอบการตัดสินใจเปลี่ยนการ์ดจอหน่อยครับ

คือตอนนี้ผมใช้ 4870X2 อยู่ อยากจะเปลี่ยนเป็น GTX295 เพื่อใช้งาน Physx เล่นเกม Physx

มันคุ้มที่จะต้องเปลี่ยนมั้ยครับ - -"

ผมชอบ ATI อยู่นะ เพราะเวลาดูหนังผ่าน avivo สีมันแหล่มมาก ไม่รู้ CUDA จะเวิคเหมือน avivo รึเปล่า

กำลังชั่งใจอยู่ = ="

ส่วนเรื่องความแรงเนี่ย ผมงงๆ จากหลายๆเว็บ ผลัดกันแรงกว่า เลยงง ว่ามันยังไงแน่

ไม่คุ้มถึงขนาดจะต้องเปลี่ยนครับ

Comment

คิดว่าไม่คุ้มเช่นกันครับ รอเจเนอเรชั่นใหม่ดีกว่า

Comment

เล่นเกมก็ GTX 295 ดูหนังก็ ATi
        ATi ความละเอียดสูง(จอใหญ่ๆ) คะแนนเป็นต่อ
        เงา รอยอยัก Nvidia เนียบกว่าเห็นได้ชัด
        สี ATi สวยกว่า
        ผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ

Comment

ATI สดกว่าเห็นๆ อิๆ

Comment

คือ งานอดิเรกผมมันก็จะบ้าอะไรเป็นช่วงๆ เป็นพักๆ

อย่างช่วงบ้าดูหนัง hidef ก็ดูมันแต่หนัง

พอมาติดเกม หนังก็ไม่ดู เล่นแต่เกมเหมือนกัน - -"

เพราะช่วงนี้เป็นช่วงติดเกมด้วยแหละ 555

Comment

เสียวแดง..แรงเขียว

Comment

สอยสองค่ายเลยครับ ว่าแต่ว่า เอา 4870x2 ไว้ดูหนัง เหรอ แดกไฟแย่เลยครับ ถ้ายังงั้น สอยเลยครับ เอามันสองค่ายเลยครับ
                เอาการ์ดไอไซเลยครับ EVGA 295 (275ตัวนี้ ก็หรอย) อาไว้เล่นเกม
                (4870 1G ไว้ดูหนัง) 4870x2 ปล่อยทิ้งไปเลยครับ เล่นมันอย่างงี้เลยครับ
                Last edited by papaa_; 24 Apr 2009, 13:06:50.

Comment

ไม่คุ้มที่จะเปลี่ยนเลยคับ รอซักแปบเดี๋ยว ati ก็มีระบบ Physx มาให้เหมือนกันแล้ว พร้อม dx11 ในตัวการ์ดด้วย

Comment

ใช้วิธีเดียวกับผมดีกว่าครับ ไปซื้อ 8400GS 512 MB มา ใช้เป็นการ์ดรัน Physx อยากบอกว่าใช้อยู่แหล่มที่สุด ภาพสวย สีเยี่ยม มี Physx
                    วิธีทำไปดูตามนี้เอานะครับ
                    http://www.i3.in.th/news/view/46

Comment

พอดีมี 8500GT อยู่ ไม่ได้ใช้ วิธีนี้ work on XP อย่างเดียวด้วย

ผมใช้วิสต้าอยู่ ไม่อยากลงใหม่ครับ โปรแกรมใช้งานเยอะอยู่ ต้องตามลงตามเซทใหม่หมด ก็เหนื่อยเหมือนกัน

เคย(พยายาม)ทำอยู่ แต่วิสต้ามันฉลาด(เกิน) มัน disable 8500 ให้ผมเองเฉยเลย -"- บังคับ enable ก็ไม่ได้ บังคับลง driver ก็ยังไม่ได้ มันบอกจะทำให้ระบบมีปัญหา แล้วมันก็ disable ไปหน้าตาเฉย

อะไรที่มันฉลาดเกินไปก็ไม่ดีสินะ

Comment

จำเป็นก็เปลี่ยนครับ อยู่ที่ความพอใจครับ

Comment

Originally posted by thenetza View Post
                          พอดีมี 8500GT อยู่ ไม่ได้ใช้ วิธีนี้ work on XP อย่างเดียวด้วย

ผมใช้วิสต้าอยู่ ไม่อยากลงใหม่ครับ โปรแกรมใช้งานเยอะอยู่ ต้องตามลงตามเซทใหม่หมด ก็เหนื่อยเหมือนกัน

เคย(พยายาม)ทำอยู่ แต่วิสต้ามันฉลาด(เกิน) มัน disable 8500 ให้ผมเองเฉยเลย -"- บังคับ enable ก็ไม่ได้ บังคับลง driver ก็ยังไม่ได้ มันบอกจะทำให้ระบบมีปัญหา แล้วมันก็ disable ไปหน้าตาเฉย

อะไรที่มันฉลาดเกินไปก็ไม่ดีสินะ
                          เออ ถ้างั้นก็แนะนำว่าเปลี่ยนไม่คุ้มชัวร์ บางเกมส์มี Physx กับไม่มีแทบไม่ต่างกันเลยครับ เวลาเราเล่นเกมส์จริงๆ จากประสบการณ์ตรงของผมนะ ไม่มีใครมาจ้องดูระบบ Physx กันหรอกครับ แถบจะลืมไปเลย แต่สีสัน ความสดของภาพมันอยู่กับเราตลอดทั้งเกมส์นะครับ

(วิธีสุดท้ายก็ Physic P1 Card ) การ์ด Physic โดยตรงเลยครับ

Comment

ใช้4870*2 แรงแล้ว แล้วสอย 295 มาใช้ physicx แจ่มเลย กำ

Comment

Originally posted by maxx2007 View Post
                              ใช้4870*2 แรงแล้ว แล้วสอย 295 มาใช้ physicx แจ่มเลย กำ
                              กำลังสองจิตสองใจน่ะครับ เพราะถ้าจะเปลี่ยน ผมคงขาย 4870X2 - -"

ให้ซื้อใหม่เลยไม่ไหวครับ

Comment

Working...
                              X