Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q8200 (Stock Cooling)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ขอสูตรปรับในไบออส อย่างละเอียดได้ไหมครับ

ผมจะเอาไปลากโคมั่ง
    Q8200
    บอด EP45 UD3R
    ฉรม PQ หรือ PK นี่แหละ ได้สัก 2.8 ก็พอและ 5555 จะได้ลื่นๆๆหน่ยอ

Comment

^^

ลง LN เลยคับพี่

รอชมนะ อิอิ

i7 หรอ มาจิพี่ มา oc ได้นะคับพี่ ^^ แต่ผมต่อชุดน้ำโชว์อยู่หน้าร้านอะ เปน 920 นะ อิอิ

ว่าจะขอยืม หรือ เช่าถังพี่หน่อย อิอิ จะขอรบกวน อิอิ

Comment

Originally posted by okinava30 View Post
        ได้จากขาแต๊ปแถวๆนี้ครับน้า
        พอเดาออกแระว่าของใคร

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
        ขอสูตรปรับในไบออส อย่างละเอียดได้ไหมครับ

ผมจะเอาไปลากโคมั่ง
        Q8200
        บอด EP45 UD3R
        ฉรม PQ หรือ PK นี่แหละ ได้สัก 2.8 ก็พอและ 5555 จะได้ลื่นๆๆหน่ยอ
        เอาแบบที่ใช้งานอยู่ตอนนี้น๊ะคับ เทส PI32M 4หัวผ่านผลตามหน้าแรกนั้นแหละคับ
        ซิงค์เดิม
        450*7 ทดแรม 1:1
        Vcore 1.375
        Vram 2.0
        Vfsb 1.24
        Vnb 1.26
        Load-Line จะปิดหรือจะเปิด ผมลองทั้ง 2 อย่างยังใช้งานได้ดีอยู่ไม่มีผล เลยปิดไว้ดีกว่า
        แล้วก้อปิดโหมดประหยัดพลังงานให้หมดครับ

แต่ ผมลองอีก 2เครื่อง ไม่ได้ตามนี้น๊ะคับ
        เครื่องนึง ได้ 430*7 เทส PI32M 4หัวผ่าน
        อีกเครื่องนึง ได้ 410*7 เทส PI32M 4หัวผ่าน
        ซิสเต็มเหมือนกันหมด CPU วีดเดียวกัน เรียงเลขกันมาเลย

ท่านต้องลองไล่แบบละเอียดเองอีกทีคับ

Originally posted by panuza View Post
        ^^

ลง LN เลยคับพี่

รอชมนะ อิอิ

i7 หรอ มาจิพี่ มา oc ได้นะคับพี่ ^^ แต่ผมต่อชุดน้ำโชว์อยู่หน้าร้านอะ เปน 920 นะ อิอิ

ว่าจะขอยืม หรือ เช่าถังพี่หน่อย อิอิ จะขอรบกวน อิอิ
        อยากจับลงบ้องอยู่คับติดตรงไม่ใช่ของเรานี้แหละ เดี๋ยวลองขอยืมดูไม่รู้จะได้ป่าวคับ
        ส่วนเรื่องถังจะใช้เมื่อไหร่โทรมาคุยได้คับ

Comment

จดๆๆๆ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
            จดๆๆๆ ขอบคุณครับ
            ขออภัยนิดนึงคับ เรื่องไฟ vcore ผมดูผิดไปหน่อยจิงๆ ผมใช้งานประมาณ 1.33-1.35 แต่ท่านก้อต้องไล่ดูอีกทีคับ

Comment

ใครว่า q8200 ไม่แรง ไม่จริงๆๆๆๆ อิอิ

Comment

แล้วเวลาใช้ทำงาน 3d นี่เล่นที่เท่าไหร่เหรอครับ
                กำลังอยาก oc ดูมั่ง แต่ไม่รู้เวลาใช้งานหนัก เรนเดอร์นานๆจะระเบิดรึเปล่า หุหุ

Comment

Originally posted by mezz View Post
                  ใครว่า q8200 ไม่แรง ไม่จริงๆๆๆๆ อิอิ
                  สวัสดีคับท่านพี่ มี CPU อะไรแรงๆมาให้เล่นมั้งป่าวงับ

Originally posted by BZZ View Post
                  แล้วเวลาใช้ทำงาน 3d นี่เล่นที่เท่าไหร่เหรอครับ
                  กำลังอยาก oc ดูมั่ง แต่ไม่รู้เวลาใช้งานหนัก เรนเดอร์นานๆจะระเบิดรึเปล่า หุหุ
                  ผมใช้งานอยู่ที่ 450*7
                  ใช้โปรแกรม Pro-E, Auto, Photoshop, Illustrator ส่วนมากจะเปิดโปรแกรมพวกนี้พร้อมๆกัน 2-3 โปรแกรม วันละ 8-10 ชม.
                  Pro-E ใช้ Export File แบบเส้นเยอะๆ ก้อยังไม่มีวูบไม่มีดับคับ
                  แต่ผมใช้ในห้องแอร์น๊ะคับ แล้ว CPU ก้อไม่ได้วิ่ง100% ทั้ง4หัวตลอดเวลาด้วย ^^

Comment

ลองลอกเลียนแบบแล้วครับ ขอบคุณครับ อิอิ
                    ใช้งานธรรมดาไม่มีปัญหา แต่พอเรนเดอร์ 3d โหลด 100% นานๆโปรแกรมจะเอ๋อ
                    CPU เลิกยุ่งกับโปรแกรมนั้น แต่ยังใช้งานอย่างอื่นได้ งง เลยเพิ่งเคยเจอ
                    ไม่น่าเป็นเพราะโปรแกรม แต่ถ้าลองรีเซ็ตไปค่าเดิมจะไม่มีปัญหาซะงั้น
                    ไม่ทราบว่าเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ

Comment

Originally posted by BZZ View Post
                      ลองลอกเลียนแบบแล้วครับ ขอบคุณครับ อิอิ
                      ใช้งานธรรมดาไม่มีปัญหา แต่พอเรนเดอร์ 3d โหลด 100% นานๆโปรแกรมจะเอ๋อ
                      CPU เลิกยุ่งกับโปรแกรมนั้น แต่ยังใช้งานอย่างอื่นได้ งง เลยเพิ่งเคยเจอ
                      ไม่น่าเป็นเพราะโปรแกรม แต่ถ้าลองรีเซ็ตไปค่าเดิมจะไม่มีปัญหาซะงั้น
                      ไม่ทราบว่าเคยเจอแบบนี้มั้ยครับ
                      ไม่เคยเจอคับ เพราะผมไม่ได้รัน 100%นานๆ
                      คิดว่าไม่เสถียรพอคับ ลองรัน Orthos ทิ้งไว้นานๆซิคับท่านใช้งานระดัับนั้น
                      ลดความเร็วลงมาหน่อยก้อได้คับตอนนี้ผมก้อใช้ที่ 435*7 ลดไฟลงมาอีก
                      บัสต่างกันแค่ 10-20 แต่ไฟ-อุณหภูมิ ต่างกันพอควรเลยคับเลยไม่ได้ฝืนมาก

Comment

ไว้เดี๋ยวลองดู ขอบคุณครับท่าน

Comment

Working...
                        X