Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีคับอีก 2 วัน จะไปซื้อแล้ว ช่วยแน่นำที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีคับอีก 2 วัน จะไปซื้อแล้ว ช่วยแน่นำที

AMD PhenomII X4 940be___________ที่ จริงก็อยากรอ 955 แต่อดใจไม่ไหว
    M/B GigaByte(Vga) GA-MA790XT-UD4P _______MBอันนี้รองรับครอสไฟร์ด้วยใช่ไมคับ
    RAM DDR3 2048/1333 OCZ 3G13332GK_____________ว่าแต่ เป็นบัส 1600ได้ไมคับ
    HDD 640Gb Seagate (320*2"Raid0")______________1.5 จะซักเท่าไรคับ
    PSU TT 500WATT_____________________พอไมนิ
    VGA His 4890 1GB _____________หรืนจะ 295ดี แต่ปลายปี 300ออก เหอๆ
    LCD 22" SAMSUNG _________________แจ่มละ
    Case_________________________อะไรดีคับแบบว่าต้องการความเย็นมากมายเพราะเปิดที 3-4 วันปิด

ต้องเพิ่มอะอีกหรือป่าวคับ งบไม่เกิน50000 +- นิดน่อย แต่นี้ก็ไม่นิดละ
    จุดประสงค์คือให้มันรองรับอนาคตไปอีก 6-10ปีอ่าคับ เล่นเกม ดูหนัง รัน3dmaxชอบเปิดเยอะด้วยจิ

เป็นPC เครื่อง ที่ 2 เครื่องแรกซื้อเมือ 8 ปีที่ แล้ว เงอต้องเปลี่ยนละ

Originally posted by nasorita View Post
    AMD PhenomII X4 940be___________ที่ จริงก็อยากรอ 955 แต่อดใจไม่ไหว
    M/B GigaByte(Vga) GA-MA790XT-UD4P _______MBอันนี้รองรับครอสไฟร์ด้วยใช่ไมคับ
    RAM DDR3 2048/1333 OCZ 3G13332GK_____________ว่าแต่ เป็นบัส 1600ได้ไมคับ
    HDD 640Gb Seagate (320*2"Raid0")______________1.5 จะซักเท่าไรคับ
    PSU TT 750WATT__4900.-__
    VGA His 4890 1GB ___galaxy 275 9450__________หรืนจะ 295ดี แต่ปลายปี 300ออก เหอๆ
    LCD 22" SAMSUNG _________________แจ่มละ
    Case____cm690 2900.-_____________________อะไรดีคับแบบว่าต้องการความเย็นมากมายเพราะเปิดที 3-4 วันปิด

ต้องเพิ่มอะอีกหรือป่าวคับ งบไม่เกิน50000 +- นิดน่อย แต่นี้ก็ไม่นิดละ
    จุดประสงค์คือให้มันรองรับอนาคตไปอีก 6-10ปีอ่าคับ เล่นเกม ดูหนัง รัน3dmaxชอบเปิดเยอะด้วยจิ

เป็นPC เครื่อง ที่ 2 เครื่องแรกซื้อเมือ 8 ปีที่ แล้ว เงอต้องเปลี่ยนละ
    ใช้ 6-10 ปีเลยเหรอ

Comment

เงินตั้ง 50000 นะ คับใช่ ให้คุ้ม

Comment

ช่วยมาตอบกัันน่อยคับ เงินมันหายาก ต้องหาข้อมูลเยอะๆๆเข้าไว้

Comment

ดับตอบ ดัน ตบ!

Comment

เปลี่ยนไป i7 ไหมครับ อนาคตท่านดูยาวไกลเหลือเกิน

และอย่าลากมันเชียวถ้าอยากให้อยู่ถึง 6-10 ปี เปิดเครื่องวันละ 1 ชั่วโมงพอ แล้วก้รอท่านต่อไป -*-

Comment

ดันๆ

Comment

งบ 50k = Core i7 ดีกว่า +แรงไปอีกนานนมมมมมมมมมมมม+นมนานนนนนนนนนนน

Comment

เอาถูกๆใชัแล้วเปลี่ยนดีกว่าไหมครับ25000ก็พออิอิ ความเห็นส่วนตัวนะ 6-10 เทคโนโลยีมันเปลี่ยนตลอดนะคร้าบ

Comment

^
                    ^
                    พูดดี
                    เห็นด้วย

Comment

Originally posted by l3.l3.gorn View Post
                      เอาถูกๆใชัแล้วเปลี่ยนดีกว่าไหมครับ25000ก็พออิอิ ความเห็นส่วนตัวนะ 6-10 เทคโนโลยีมันเปลี่ยนตลอดนะคร้าบ
                      ถ้าเป็นผมจะซื้อนะ

งบ50kนี่ เยอะมาก ถ้าจะเอา ก็ เอาดีๆ ไปเลย

งบเท่านี้คงไม่ซื้อตัวเก่าแล้วละ

แล้วอย่างที่บอก ครับ
                      6-10 เทคโนโลยีมันเปลี่ยนตลอดนะคร้าบ

ถ้าเกิด มีงบเท่านี้แล้วซื้อตัวเก่าจริง มันไม่คุ้มแน่ๆ สำหรับ 6-10 ข้างหน้า

เพราะยังไงก็ต้องซื้อตัวใหม่อยู่ดี และก็คงทนอัพเทคโนโลยีเก่าๆไม่ไหวแน่ๆ

ปล.งบ5หมื่นเลยนะ อันนี้ก็แล้วแต่ จขกท ครับ อาจจะมีหรือไม่มีผลต่อการตัดสินใจก็ตาม

ความคิดแต่ละคนมันไม่เหมือนกันครับ แล้วอีกอย่าง ลักษณะการใช้งาน สำคัญสุดครับ

Comment

^
                        ใช้นะคับ ผมส่วนตัวผมคิดว่า 50000 อีก 6-10 ผมคงหาตังและเก็นได้เยอะกว่า 50000 ละคับ ค่อยเปลี่ยนใหม่ก็ได้ ตอนนี้ก้เลยอยากได้แบบคุ้ม กับ เงิน 50000 ไปเลย อ่าครับ

ว่าแต่ สเปคที่ผมว่ามาอ่า ไม่มีใครช่วยแนะนำเลย ช่วยด้วย!

Comment

Originally posted by nasorita View Post
                          ^
                          ใช้นะคับ ผมส่วนตัวผมคิดว่า 50000 อีก 6-10 ผมคงหาตังและเก็นได้เยอะกว่า 50000 ละคับ ค่อยเปลี่ยนใหม่ก็ได้ ตอนนี้ก้เลยอยากได้แบบคุ้ม กับ เงิน 50000 ไปเลย อ่าครับ

ว่าแต่ สเปคที่ผมว่ามาอ่า ไม่มีใครช่วยแนะนำเลย ช่วยด้วย!

ผมไม่ถนัด AMD อะครับ แต่พอรู้เรื่องสำหรับAMD แต่ก็ไม่ถนัด เอ๊ะ....ยัง

รอท่านผู้รู้ดีกว่าครับ

Comment

ดันเพื่อความรู้อีกมากมาย

Comment

อยากให้ 955 มา วันพรุ้งนี้ จังเลย

Comment

Working...
                              X