Announcement

Collapse
No announcement yet.

สายนี้เอาไว้ต่ออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สายนี้เอาไว้ต่ออะไรครับ

สายที่วงไว้อ่ะครับ

มันต้องต่อตรงไหน ตอนนี้เหลือสายนี้สายเดียวอ่ะครับ

ที่จริงเอาไว้ต่อ Floppy Disk Drive อ่ะนะ แต่ซาวการ์ดบางรุ่นก็ใช้ต่อเพิ่มไปเหมือนกัน

ตรง Power Connector
    Last edited by SEnzoP; 24 Apr 2009, 14:33:01.

Comment

รุ่นใหม่เริ่มไม่รู้จัก fdd ซะแล้ว ยังมีใครใช้อยุ่บ้างนี่ อยากรู้จัง

Comment

ผมเอามาต่อพัดลมครับ อิอิ

Comment

งั้นเราก็แก่ซิเนี่ยที่รู้จัก

Comment

555+ ขนาดให้ฟรียังมีเคือง แต่ทุกวันนี้ ยังมีคนใช้อยู่นะ (ผมเอง55+ ทำEDL)

Comment

Originally posted by chelskys View Post
              รุ่นใหม่เริ่มไม่รู้จัก fdd ซะแล้ว ยังมีใครใช้อยุ่บ้างนี่ อยากรู้จัง
              เพื่อนผมใช้กันหลายคนเลย
              นึงถึงวันเก่าๆที่ อาจาร์ยให้เซฟ ไฟล์ใส่ แผ่นดิส แล้วเอาไปส่งครู

Comment

อ่อ เข้าใจแล้วครับ ถ้าไม่มี floppy disk ก็ปล่อยมันไว้งั้นใช่้มั้ยครับ

Comment

ตามนั้นคับ อิอิ

ปล.เข้ามาเนียน

Comment

หลังจากไม่ได้ใช้้มาหลายปี
                    จำต้องใช้เพราะ Raid นี่แหละ

เกลียดมัน FDD

Comment

Originally posted by cimest View Post
                      หลังจากไม่ได้ใช้้มาหลายปี
                      จำต้องใช้เพราะ Raid นี่แหละ

เกลียดมัน FDD
                      เหมือนกันเลย...
                      แต่ตอนนี้ floppy disk ของผมมันลาโลกไปละ...
                      จะทำ raid ด้วย USB flash drive ยังไงอ่ะ...

Comment

Originally posted by karaboon View Post
                        เพื่อนผมใช้กันหลายคนเลย
                        นึงถึงวันเก่าๆที่ อาจาร์ยให้เซฟ ไฟล์ใส่ แผ่นดิส แล้วเอาไปส่งครู
                        เช่นกันครับ
                        นานมากแล้วสินะ

Comment

กาลครั้งหนึ่ง นานมาแล้ว...

Comment

ผมใช้อยู่ครับ floppy disk เอาไว้ ใช้ กับแผ่น boot winme+98

แต่ก็นึก ถึง สมัยก่อน ใช้แผ่น dos บูต win อิอิ

Comment

เหมือนกระทู้เช็คอาุยุเลยคับ แ่ต่ผมก็แรกๆใช้ประจำสลับกับแบบ 5.25 นิ้ว 5555
                              ปล, แผ่นsetup windows ใหม่ๆนี่มี driver sata มา มันมี raid มาด้วยหรือเปล่าครับ
                              ไม่งั้นผมต้องไปหา fdd มาใช้เหมือนกันแล้วสิ

Comment

Working...
                              X