Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเล่นไคซิสแล้ว not responding

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเล่นไคซิสแล้ว not responding

พอดีเพิ่งเปลี่ยนosเป็นวิสต้า เพราะอยากลองdX10 แต่พอ เข้าหน้าโหลดเกม(veryhigh)โหลดไปได้80+เกิดอาการค้างครับ บ้างที่โหลดจนเสร็จ แต่พอกดเพื่อเข้าเล่นเกมก้อค้างเช่นกัน อยากรู้ว่าปัญหาเกิดจากอะไรครับ
    เครื่องผมspec
    p5k
    E6550@2.75
    HDD250*2
    DVD*1
    ram2g@800
    VGA Sapphire 4890 1G

โหเกมนี้ cry จริง ๆ อาการแบบนี้เบื้องต้นคาดว่า่จะเป็นปัญหาความร้อนนะครับ ช่วงนี้หน้าร้อนด้วย
    ลองเช็คอุณหภูมิ CPU กับ VGA ดูหน่อยนะครับ

Comment

ร้อนเฉลียอยู่ที่76-78ครับ แต่ตอนผมใช้xpมันเล่นได้ปรกตินะครับ พอเปลี่ยนเป็นวิสต้าถึงเป็น อาการค้างมันค้างที่เกมอ่ะครับ สามารถ สลับหน้าอออกมาที่วินโดวได้ พอมากดเชคtaskmanagerมันขึ้นวาตัวเกมnotrespondingอ่ะครับ
      ป.ล psu Icute 650W

Comment

คนดูเป็นสิบมีคนตอบคนเดียวT T

Comment

ถ้า XP เล่นได้ผมว่าเป็นที่ software ชัวร์ ลองไดรเวอร์หลาย ๆ เวอร์ชั่นดูครับ

Comment

ครับ ขอบคุญครับ ผมสงสัยว่าแรมมันไม่พอ เด๋วลองเพิ่มแรมดูก่อน

Comment

ผมก็เคยเป็นครับแต่กลับกันครับลงXPโหลดไปได้ 80% ก็ค้าง เปลื่ยนXPแผ่นอื่นแล้วลงใหม่ไม่ค้างครับเล่นได้ แต่ตอนนี้ลง วิสต้า64 เล่นได้ปกติ ความเห็นขอผมหน้าจะเป็นที่แผ่นวินโดวที่เรานำมาลงนะ

Comment

เป็นที่ vista คับ ผมก็เป็ง ยังหาวิธิแก้ไม่ได้
                http://blog.stevex.net/index.php/200...has-recovered/

Comment

[QUOTE=ohmmo144;7480539]เป็นที่ vista คับ ผมก็เป็ง ยังหาวิธิแก้ไม่ได้
                  [url]http://blog.stevex.net/index.php/2007/03/01/display-driver-stopped-responding-and-has-recovered/
                  ของผมมันค้างที่ตัวเกมส์เฉยๆอ่ะครับ การ์ดจอปรกติดี รอว่างไปซื้อแรมมาเพิ่มอยู่ครับ แรมผมมันแค่2g วิสต้ากินไป1.5gเลยคาดว่าแรมจะไม่พอ ขอบคุญทุกท่านที่มาช่วยเหลือนะครับ อิอิ

Comment

vista ผมกินแค่ 900mb-1gb เอง คุณกินเยอะขนาดนั้นเลยหรอคับ
                    เล่น vista ด้วย ยังไงแนะนำ 3gb กำลังดีคับ แค่เกมส์ก็ 1.5-1.9gb แล้ว crysis อะ

Comment

ความต้องการขั้นต่ำของเกมคือ
                      Windows Vista:
                      - หน่วยประมวลผล: Intel P4 3.2GHz / AMD Athlon 3200+ / Intel Core 2.2 GHz หรือสูงกว่า
                      - หน่วยความจำ: 1.5 GB
                      - พื้นที่ฮาร์ดดิสก์: พื้นที่ว่าง 12 GB หรือมากกว่า
                      - การ์ดจอ: NVIDIA 6800 GT 256 MB / ATI X800 Pro 256 MB หรือสูงกว่า
                      - การ์ดเสียง: การ์ดเสียงที่สามารถทำงานกับ DirectX 9.0c ได้

ดังนั้นแรม 2 กิ๊กบนวิสต้า เล่นได้แน่นอนแต่ถ้าอยากอัพอยู่แล้ว
                      ก็ลองซื้อเพิ่มดูครับ
                      Last edited by Guz; 25 Apr 2009, 09:34:20. Reason: แก้ไขเป็นเสปคสำหรับเล่นบนวิสต้า

Comment

Originally posted by Guz View Post
                        ความต้องการขั้นต่ำของเกมคือ
                        CPU: Athlon 64 3000+/Intel 2.8ghz
                        Graphics: Nvidia 6200 or ATI X1300 - Shader Model 2.0
                        RAM: 768MB on Windows XP or 1GB on Windows Vista
                        HDD: 6GB
                        Internet: 256k+
                        Optical Drive: DVD
                        Software: DX9.0c with Windows XP

ดังนั้นแรม 2 กิ๊กบนวิสต้า เล่นได้แน่นอนแต่ถ้าอยากอัพอยู่แล้ว
                        ก็ลองซื้อเพิ่มดูครับ
                        ครับเล่นแบบปรับlow(mainstream)เล่นได้อยู่อ่ะครับ พอลองรับhighมันค้างอ่ะครับ
                        ลองเปลี่ยนไดรืเวอรืดูหลายๆเวอชั่นแวก้อเป็นเหมือนเดิมอ่ะครับ เลยคาดว่าไม่น่าเป้นที่การ์ดจออ่ะครับ

Comment

Working...
                        X