Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนการ์ดจอ XFX ปกติไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนการ์ดจอ XFX ปกติไหม

ความร้อนการ์ดจอของ XFX ปกติไหมครับ

ตอนแรกๆ 2 สัปดาห์ที่แล้ว ซื้อมาก็ประมาณ 48-52c
    ตอนนี้ 52-58c
    ไม่ได้อยู่ห้องแอร์

ปกติของการ์ดจอไหมครับ ไม่ได้ oc แถมยังปรับรอบพัดลมแล้ว ปกติมัน 35% ผมปรับเป็น 50%

XFX GF9600GT DDR3 512MB 256Bit ครับ

เพื่อนผมใช่ XFX GF9800GT ถามมัน มันบอกว่า 60c++

ปกติไหมครับความร้อนขนาดนี้ของ XFX กับยี่ห้ออื่นๆ

ปกติครับ ช่วงนี้อากาศร้อนด้วย

Comment

อากาศร้อน การ์ดจอก็ร้อนนนน

Comment

ของผม ซิ้งๆเดิมๆจากNvidia
        ไม่ได้OC ลม70% ห้องร้อน34 การ์ดจอผมตอนโหลดบิท 72-75อ่ะครับ

สวสัยต้องแง๊ะมาอาบ MX-2 ซะหน่อยแย้ว

Comment

ของผมซิ้งค์เดิม Idle 60-62 Fullload 70-74 เห็นเลขเยอะทนไม่ไหว เลยจับใส่ Musashi ซะ
          ตอนนี้ Idle 45-47 Fullload 52-57

Comment

xfx ร้อนครับ เคยใช้ 9800gt 60-90 ละครับ

Comment

9800GT Full 90+
              8800GT Full 104
              4850 Full 65+

ชิวๆครับ ไม่ยักกะพังอ่ะครับ

Comment

ยี่ห้อนี้ขึ้นชื่อเรื่อง ร้อนแรง อยู่แล้ว

เป็นผมยี่ห้อนี้เอาเป็นตัวเลือกท้ายๆเลยอ๊ะ PWC HIS SAPPHIRE GIG ASUS ไม่มีค่อยไปดูXFX

Comment

ผมว่ามันไม่ร้อนเลยนะครับ ปกติดีมากเลยครับ

ปล. ไม่ได้เข้าข้าง XFX นะครับ

Comment

ผมว่าไม่เกี่ยวกับยี่ห้อนะครับ ความร้อนเนี่ย = =

Comment

Working...
                    X