Announcement

Collapse
No announcement yet.

งานเข้าจริงๆ PII 810+GA-MA790GP-UD4H

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งานเข้าจริงๆ PII 810+GA-MA790GP-UD4H

เล่นแล้วแฮ้งค์ตลอดเลยครับ สงสัย กิ๊กไม่ซับพอร์ท 810 อ่ะป่าว ถ้าไม่ซับพอร์ท ต้องเปลี่ยนบอร์ดอะไรดีครับ ใช้แบบออนบอร์ดอ่ะครับ

เพิ่มรายละเอียดอีกครับ เช่นอุปกรณ์มีอะไรบ้าง, os, ทำอะไรกับมันไปแล้วบ้าง โอซีมั้ย

Comment

ผมว่าไม่น่าจะเป็นที่บอร์ดไม่ัซัพพอตนะครับ

แฮ็งยังไงครับจอฟ้ารึเปล่า

Comment

มี รายละเอีด สภาพป่าว ครับ

Comment

เล่นแล้วแฮ้งค์ ค้าง ไม่จอฟ้า แต่นิ่งๆเลยครับ ทำไรก้อไม่ไป อ้อ ไม่ได้ คล๊อกมันเลย ช่ีวยผมวิจัยด้วย XP3 ตัวที่ใส่ไว้แทบทุกเครื่อง ตัวนี้ใช้ประมาณ 5 เครื่องแล้วครับ ไม่มีปัญหา มีเครื่องนี้แหละครับ

Comment

ที่เวปกิ๊กhttp://th.giga-byte.com/Products/Mot...ype=socket+am3 เค้าซัพพอร์ท AM3 แค่สองตัวนิครับ
            GA-MA790XT-UD4P กับ GA-MA790FXT-UD5P
            Last edited by everybodycan; 24 Apr 2009, 18:53:50.

Comment

http://th.giga-byte.com/FileList/Web...25_am3bios.htm

ซัพพอร์ตที่ Bios F1 ครับ ตอนนี้ Bios v. ไรอะครับ

Comment

ไบออสที่ติดบอร์ดมา เพิ่งซื้อยังไม่ได้เดือนเลยครับ

Comment

ประกอบเองหรือร้านประกอบให้

Comment

ทำเองครับ

Comment

ผม บอร์ด ga-ma770-us3 ไม่มีปัญหาเลย ครับ ocไป 3.4 นิ่งๆ
                      ลองเปลี่ยน บอร์ดดูครับ สมัย P4ผมชอบค้าง เปลี่ยน บอร์ดเเล้วหาย

Comment

ลองประกอบนอกเคสดู อาจมีอะไรช็อต
                        แล้วพาวเวอร์ของอะไรเหรอ?

Comment

แปลกๆ

Comment

ลง Driver CPU ครับ บอร์ดบางรุ่นวินโด้บางแผ่น ถ้าไม่ลงไม่เสถียร

ลองเปลี่ยน แผ่นดูด้วย

ถ้าให้ดีปรับค่าคอนฟิกแรมด้วยนะครับ บางทีมันออโต้แบบมาให้แบบต๊องๆเลย
                            sigpic
                            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                            งดแรงชั่วคราว

Comment

ผมกะลังจะซื้อบอร์ดตัวนี้พอดีเลยครับ
                              ผมฝั่งใจกะGIGAมาตั้งแต่สมัยก่อนแล้วอะครับ

Comment

Working...
                              X