Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม KINGSTON ของแท้หรือของปลอม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม KINGSTON ของแท้หรือของปลอม

เพื่อนๆ มีวิธีทดสอบยังไงครับว่าแรม KINGSTON เป็นของแท้หรือของปลอม
    เห็นเค้าว่าของปลอมเยอะจัง

ดู สติ้กเกอร์ ดูชิพ ดูประกัน + เช็กใน cpu-z

Comment

ร้านไหนในพันทิปที่เชื่อถือได้บ้างคับ

Comment

อ่านๆๆๆ ความรู้ จดๆ

http://www.overclockzone.com/spin9/r...ify/index.html

Comment

เชคใน Cpu-z ดูว่ามานบอกข้อมูลตรงรึเปล่า

มีวันที่ผลิตมั้ยถ้าว่างๆ ปลอม

Comment

ไป Hardware House หรือ Jedi เห็นมีอยู่ ผมว่าร้านพวกนี้ไม่ปลอมอยู่เเล้ว ประกัน Lifetime

Comment

เคยซื้อที่ busitek ประกันของ busitek แบบนี้ถือว่าปลอมไหม

Comment

ต้องลองดูใน CPU-Z ดูครับ

Comment

Busitek ก็ Ok นี่ครับ ไม่ปลอม หรอกครับ ร้านพวกนี้ ชื่อเสียงสำคัญ

Comment

เดี๋ยวนี้ภายนอกมันปลอมกันได้แล้ว reviewมันเก่าแล้ว ให้เช็คใน CPU-Z1.39 ดีที่สุด ถ้าแรมปลอมมันจะไม่แจ้งkingston แต่มันจะแจ้งอย่างอื่นเช่น FFFFFFFFFFF หรือ ว่างๆเลย

อีกวิธีคือเข้าไปเช็คS/Nที่ webครับ

Comment

ผมก็มีของปลอมอยู่ตัวนึง ซื้อจากคนในเว็บนี้ล่ะครับ ด้วยความไม่รู้... -.-'

Comment

Working...
                      X