Announcement

Collapse
No announcement yet.

E5200 ร้อนมากๆ ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E5200 ร้อนมากๆ ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขให้ทีครับ

ระดับการทำงานของCPU อยู่ที่25% แต่ความร้อน คอร์1 อยู่ที่58-60 คอร์2 62-67

มันร้อนจนผิดปรกติใช่มะครับ???

พอจะมีวิธีแก้ไขเบื่อต้นบ้างรึเปล่าล่ะนี่?

ปล.ถ้าซื้อซิ้งค์ Hyper 212 คู่กับ ซิลิโคน OCZ Freez น่าจะร้อนน้อยคงขนาดไหนครับนี่??

ในห้องอุญหภูมิ อยู่ที่ประมาณ40 องศาเห็นจะได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ใส่ซิ้งค์แน่นดีรึปล่าวครับ เพราะ E5200 ใช้ซิ้งค์ บางๆ เดิมๆ ของมันก็เย็นเหลือๆเลยครับ

Comment

Originally posted by Ammer View Post
      ใส่ซิ้งค์แน่นดีรึปล่าวครับ เพราะ E5200 ใช้ซิ้งค์ บางๆ เดิมๆ ของมันก็เย็นเหลือๆเลยครับ
      +1 ท่านกดขาล็อกซิ้งค์แน่นหรือเปล่าคับ

Comment

แน่นมากๆเลยล่ะครับ ไม่มีทางหลวมเด็ดขาด

แบบนี้ CPUมีปัญหารึเปล่าครับนี่???

ให้ทางประกันเช็คได้รึเปล่าล่ะนี่??- -a

เซ็งเลย

Comment

ของผม เปง ที่ M/B หรือ พัดลมไม่รู้ หมุน 800 ตลอดเวลา ร้อนเท่านั้นเลยละ

Comment

หรือเป็นเพราะผมใช้ซิลิโคน หลอดละ30บาทรึเปล่าหว่า?? มานถึงได้ร้อนขนาดนี้

Comment

Originally posted by nukzahaha View Post
              ของผม เปง ที่ M/B หรือ พัดลมไม่รู้ หมุน 800 ตลอดเวลา ร้อนเท่านั้นเลยละ
              M/B ของผม Asus P5KPL-CM มานเป็นงี้ตั้งกะใช้CPU E5200ละครับ

กะว่าเปลี่ยนมาเป็นแบบ45nm นึกว่าจะเย็นขึ้น ทีไ่หนได้ พุ่งปรี๊ดเลย-*-

Comment

ของผมก็ร้อนบรรลัยเลยครับ ในรูป ซิ้งค์เดิม+mx2 ตอน ฟังเพลง เล่นเน็ต ขอถามอย่างนึงครับพึ่งซื้อมารึป่าว ของผมซื้อมาเดือน มีนา ผมว่าน่าจะเป็นที่ล๊อตการผลิตล่ะมั้ง

Comment

Originally posted by kairo1470 View Post

ของผมก็ร้อนบรรลัยเลยครับ ในรูป ซิ้งค์เดิม+mx2 ตอน ฟังเพลง เล่นเน็ต ขอถามอย่างนึงครับพึ่งซื้อมารึป่าว ของผมซื้อมาเดือน มีนา ผมว่าน่าจะเป็นที่ล๊อตการผลิตล่ะมั้ง
                  เพิ่งซื้อมะวานเองครับ แถมไม่ได้O.Cด้วย-*-

Comment

Originally posted by Alteizen View Post
                    เพิ่งซื้อมะวานเองครับ แถมไม่ได้O.Cด้วย-*-
                    ของผมไม่ oc ความร้อนก็อยู่ประมาณนี้แหละครับ เลยocดีกว่าได้แค่ไหนเอาแค่นั้น ตอนแรกอยากได้ 4.0 ลองเพิ่มไฟ 1.3นิดๆ เปิดมา 70ต้นๆเลยครับ

Comment

อยากทำนะครับ แต่ความร้อนขนาดนี้+กับหน้าร้อนด้วย ไม่ไหว-*-

Comment

ลองถอดแล้วทาซิลิโคลนใหม่นะครับ อย่าให้หนามาก แค่บางๆทั่วๆหรือจะหยดเดียวแล้วกดลงไปเลย ตอนประกอบซิ้งเช็คให้ดีด้วยนะครับ รอบแรกผมก็ร้อนมากครับฟูล80แบบปกติ55+ พอทำใหม่ปุ๊บ 32-35เลย ฟูล 55-65ไม่เกินนี้ อันนี้แบบรวมคล็อกแล้วนะครับ 4ghz

Comment

ทำใหม่ละครับ แถมใส่Hyper 212 พร้อมซิลิโคนOCZ Freez พร้อมกัน

ผลที่ได้ ธรรมดา55+ ฟูล เครื่องดับ-*-

ใส่ซิ้งค์ดีแน่นอนละ เกิดอะไรขึ้นเนี่ยT_T

Comment

212 ไม่ได้กากขนาดนั้นนะ เห่อๆ แปลก

Comment

เปลี่ยนซื้งค์แล้วยังขนาดนี้ผมว่าแปลกแล้วครับ ใส่ซิ้งค์ไม่ดีรึปล่าว ท่อของซิ้งค์มีรอยฉีกขาดรึปล่าว

Comment

Working...
                              X