Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD ออกแต่ภาพ แต่ไม่มีเสียงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD ออกแต่ภาพ แต่ไม่มีเสียงคับ

DVD ออกแต่ภาพ แต่ไม่มีเสียงคับ

ช่วยผมด้วยนะคับ

เวลาที่ผมเปิดหนังทีเป่น DVD ไม่ว่า window media หรือ power DVD ก็ตาม เสียงมันไม่ออกเลยอ่ะคับ แต่ภาพนี่ออกเป็นปกติดีทุกอย่าง..
    นี่เป็นเฉพาะ DVD นะครับ ไม่ว่าจะเป็นแผ่นไรท์หรือแผ่นแท้ก็ตาม
    แต่เวลาเล่น VCD ภาพและเสียงก็ออกเป็นปกตินะคับ

ช่วยผมด้วยนะครับ ขอฝากด้วยนะคับ คัยพอรู้ช่วยตอบผมทีนะคับ

ช่วยหน่อย จาดูหนัง นะ นะ

Comment

เป็นเหมือนผมมมมม !!!!!

Comment

ปรับโหมดเสียงเป็นอาไรคับ เพราะ DVD มันได้ตั้ง 5.1 แล้วบางเรื่องก็ DTS เลยน่ะ แต่ 2.1 มีแน่นอน ลองไปปรับที่ control panal >sound&audio เลือก Advance ตรงลำโพง ถ้ามี 5.1 ก็เลือก 5.1 คือมีแค่ไหนเลือกแค่นั้น แล้วไปปรับในโปรแกรมที่เล่น อย่าง powerDvD ก็ปรับให้เป็น 2-4-5.1 ตามที่ปรับในลำโพงน่ะครับ อ้อแล้วเวลาเสียบลำโพงต้องสีเขียวเป็นหลักนะครับ ลองดู ไม่ได้อีกมาตอบกันใหม่

Comment

พรุ่งนี้ลองแล้วมาบอก ขอบคุณที่ตอบครับ

Comment

window media เสียงออกเเล้วภาพดี
            power DVD เสียงออกเเล้วภาพดำหมดเลย
            งง เลย

Comment

เอ๋ ปกติ ปรับยังไงเสียงก็ออกหมดนี่นา หรือว่าจะเป็นเพราะ ซาวออนบอด แปลกดี

Comment

Originally posted by ZorDor View Post
                window media เสียงออกเเล้วภาพดี
                power DVD เสียงออกเเล้วภาพดำหมดเลย
                งง เลย
                ลองลงไดร์เวอร์จอใหม่ดูครับ

Comment

Originally posted by ZorDor View Post
                  งง เลย
                  ไปทำไรมาทำไมมันถึงออกล่ะครับ ช่วยชี้ชัด

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

ดันนนน เสียงยังไม่มา ทำไงๆๆๆ

Comment

Originally posted by GyM View Post
                        ดันนนน เสียงยังไม่มา ทำไงๆๆๆ
                        เเง เสียงของผมมาเเล้ว เเต่ใน Power DVD ไม่มีภาพถ้าไปกดที่ตรงดำดำจะมีภาพของหนังเเวบๆๆขึ้นมาเเล้วก็ดำต่อไป จาทามไงดี

Comment

เเง เสียงของผมมาเเล้ว เเต่ใน Power DVD ไม่มีภาพถ้าไปกดที่ตรงดำดำจะมีภาพของหนังเเวบๆๆขึ้นมาเเล้วก็ดำต่อไป จาทามไงดี
                          แล้วท่านทำไงให้เสียงมาหรอครับ

Comment

เคยได้ลงพวก codec บ้างรึเปล่าครับ

ถ้าไป set พวก codec มั่วๆ บางทีก็จะทำให้ ภาพ กะ เสียง หายไปได้

ถ้ามี ก็ลองลบมันทิ้งไปก่อนอ่ะครับ

ถ้าไม่มีก็งงมากมาย

Comment

Originally posted by GyM View Post
                              แล้วท่านทำไงให้เสียงมาหรอครับ
                              ทามเหมือนที่พี่ข้างบนบอกมานะครับ ลองเม้าอิมเมจแผ่นเเล้วลองตั้งดูตั้งไปคั้งมาเสียงมานมาได้ไงก็ไม่รู้ ดูได้เเล้วนะ เเต่Power DVDไช้ไม่ได้

Comment

Working...
                              X