Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา ของ M/B Asrock 945 GCM-S

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา ของ M/B Asrock 945 GCM-S

คือ เสียบ การ์ดจอไป จิงๆ แล้ว มันต้องออโต้ตัด ออนบอร์ด ให้อยู่แล้ว

เจ้าตัวนี้ ไม่ครับ ถึงแม้เราจะไปเซ็ตค่าต่างๆ ในไบออส แล้วว่า Primary ไห้เป็น PCI-ex

ก็ยังไม่หาไห้อยู่ดี

ข้อแก้ไขครับ ...

ไห้เรา ลองขยับๆการ์ดจอ หรือ ถอดออกแล้วใส่ใหม่ มันจะติดครับ มันจะหา การ์ดจอให้

บางทีเราปิดเครื่อง เปิดมาใหม่มันยังหาให้อยู่ครับ แต่บางที มันก็จะไม่หา แล้วก็กลับไป

ใช้ของ ออนบอร์ด ซึ่ง พอเราจะเล่นเกมส์แต่ละที ต้อง ปิดเครื่อง ถอด เข้า-ออก แล้ว เปิดใหม่

บางที ก็ติด บางที ก็ไม่ติด เราต้อง นั่งทำอยู่อย่างนี้ทุกวัน เป็นคุณ จะทำอย่างไรครับ

เมื่อลูกค้าเอาอาการแบบนี้มาซ่อม ผมเอาไปเคลม มาแล้ว ทาง คอม 7 ได้เปลี่ยน ตัวใหม่มา

ไห้แล้ว อาการก็เป็นแบบเดิม คุณคิดว่า ผมโชคไม่มี ที่เจอตัวที่มีปัญหา 2 ตัวติดกันหรือ..

สิ้นค้าไม่ดี หรือมี บัก ต่างๆ

ถ้ามีใคร พอแก้ปัญหา พวกนี้ ได้ บอกผมหน่อย หรือไครโดนแบบนี้ หรือใครที่ใช้อยู่ก็ บอก

กันหน่อยนะครับ เพราะ ลูกค้าเค้าต้องการไห้เสร็จเร็วๆนี้ โดยไม่ซื้ออะไหล่ ชิ้นอื่น

ขอบคุณมากครับ

เรื่องปกติของ ASROCK ครับ

ถ้าไม่เอ๋อ ก็ไม่ใช่ยี่ห้อนี้

Comment

เอา ไป ให้ ที่ ร้าน คอม ตั้ง ค่า ให้ สิ คร้า คริคิร - - *

Comment

ของผมจากลองเล่น asrock มา 10 ตัวคละรุ่นกันไป

อาการแบบนี้เป็นซะ 7 ตัวครับ

Comment

ปวดหัวเหมือนกันนะปัญหาของ จขกท บอร์ดมันเห็น vga บนบอร์ดดีกว่านะครับเคยเจอใส่ ati มองไม่เห็นแต่ผมเปลี่ยนเป็น nvidia ก็ไม่มีปัญหาอีกเลยครับ

Comment

Working...
          X