Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพรสค่อต อี 3.0 ไปได้ไกลไม๊ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพรสค่อต อี 3.0 ไปได้ไกลไม๊ครับ

ไปได้ไกลขนาดไหนครับ
    ถ้าจะคล็อคนี่ มีอะไรเป็นสภาวะแวดล้อมบ้างครับ

รู้สึก ถ้าเป็น stepping E0 ไปแล้วเห็นว่า ถ้าน้ำนี้ 4G+ ทั้งนั้นถ้า AIR ก็ 3.8G+ นะ แต่ปัจจัยอื่นๆ คือ mainboard ram cpuเอง psu ฝีมือในการคล็อก ความร้อน การระบายความร้อน ดวง

Comment

ที่ออฟฟิศผมกดเล่นๆยังขึ้นไป 3.6 โดยไม่ต้องทดแรมเลยครับ กดแต่ bus ขึ้นอย่างเดียวเลย (ขนาดเครื่องออฟฟิศยังจะ OC อีก)

Comment

ผมจะลองดูนะครับ

Comment

prescott ระวังเรื่องความร้อนด้วยนะครับ

Comment

หุหุ ถ้าแรมไหว อย่างน้อยๆก็ 3.6 ครับ เมื่อก่อนผมลากไป 3.9 แต่ไม่ไหวครับ ร้อน แต่ใช้ได้ครัย ความร้อน70+

Comment

อิอิ ที่ทำงานแอร์เย็นยะเยือกมาก เลยไม่กลัวร้อนเท่าไหร่

แต่พัดลมเนี่ยสิ่ ดังเป็นพัดลมโรงงานเลย = ='

Comment

แล้วอุณภูมิควรเท่าไหร่ครับ
                แล้วคล็อกซีพียูอย่างเดียวไม่ได้หรือครับผมต้องคล็อกแรมด้วยหรอครับ

เอางี้คล็อกซีพียู ต้องปรับ(คล็อก)อะไรบ้างครับ

Comment

ปรับบัสครับ ถ้าจะคล็อค cpu ส่วนแรม ถ้าเมนบอร์ดไม่ได้สร้างมาเพื่อโอเวอร์คล็อคก็สามารถปรับแรมแยกได้ ถ้าไม่งัน บัสแรมก็วิ่งตาม cpu ครับ

Comment

Working...
                  X