Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard รุ่นใหม่ ๆ ยังต้องใช้แหวนกระดาษสีแดงรองก่อนประกอบลงเคสไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard รุ่นใหม่ ๆ ยังต้องใช้แหวนกระดาษสีแดงรองก่อนประกอบลงเคสไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ กำลังจะประกอบตัวนี้ลงเคสครับ GA-EP31-DS3L

ไม่ได้ประกอบคอมมานานแล้วครับ ไม่ทันเทคโนโลยี ต้องทำไหมครับ

ไม่ต้องแล้วครับพวกรุ่นใหม่ๆ

Comment

Originally posted by P3NG View Post
      ไม่ต้องแล้วครับพวกรุ่นใหม่ๆ
      อ่อครับ มันจะไม่มีปัญหาเหมือน mainboard รุ่นเก่าๆ แล้วใช่ไหมครับ

Comment

ถ้ามีแหวนติดมากะเคสก็ติดไปเหอะครับ ถ้าไม่มีก็ไม่เป็นไร

Comment

ปัจจุปัน เท่าที่เ่ล่นมา Asus P5q, P5q-e, Msi Neo2 Fr , Gigabyte ud3r
          ไม่มียี่ห้อไหน รุ่นไหน ให้แหวนกระดาษสีแดงมาซักตัวเลยครับ ถ้ามีก็น่าจะแถมมากะเคสนะผมว่า

Comment

ผมยังใช้อยู่ครับ กันเหนียวไว้ก่อน

Comment

เอาสก๊อปเทปแปะเอาอ่ะ

Comment

บอร์ดใหม่ๆ น่ะ มันลงน้ำยาเคลือบ Print แบบกันความร้อนและกันไฟรั่วด้วยครับ

เวลาถอดอุปกรณ์บนบอร์ดด้วยหัวแร้งน่ะ

เอาหัวแร้งจี้มันนี่ ตะกั่วยังไม่ละลายเลยครับ ผมว่ามันคงติดสารเคลือบนะ ความร้อนมันเลยไปไม่ถึงตะกั่วดีน่ะครับ

Comment

ผมก็ใช้ครับกันเหนียวไว้ก่อนซื้อมาจาก พันทิป2ถุงยังใช้ไม่หมดเลย 2ปีแล้วๆเหอๆๆ

Comment

ไม่เคยได้ยินเรื่องนี้เลย

ปกติจุดที่จะขันน๊อต บอร์ดมันก็ออกแบบมาเป็นจุดกราวด์อยู่แล้วนี่

Comment

มันเป็นยังไงครับ...เกิดไม่ทัน ^^

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                        เอาสก๊อปเทปแปะเอาอ่ะ
                        ใช้เหมือนกันเลยอ่ะ

Comment

แหวนกระดาษแดงๆนี่เขาให้มาไว้รองหัวสกรูด้านบนนะไม่ให้หัวสกรูไปโดนลายอุปกรณ์ด้านบนแล้วช็อต ด้านล่างให้มันไปกราวเลยไฟที่ว่ารั่วนี่ก็มาจากโครง psu หรือสาย vga ที่มาจาก moniter ถ้า2อย่างมีปัญหาก็รองได้ครับ

Comment

ใส่ไปเหอะกันเหนียวไว้ก่อน เดวบอร์ดไฟรั่วลงเคสแล้วเดวจะเศร้า

Comment

ถ้าเป็น MB รุ่นก่อน ๆ อาจจะต้องใช้
                              แต่ถ้าเป็น MB ที่มีขายในปัจจบันนี้ ไม่ต้องใช้แล้วละครับ
                              บางยี่ห้อ ระบุไว้ในคู่มือเลยว่า ไม่ควรใช้ เพราะจะทำให้การลง ground ไม่ดี
                              เกิด ground loop ได้

Comment

Working...
                              X