Announcement

Collapse
No announcement yet.

maxnet เข้าgoogleไม่ค่อยได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• maxnet เข้าgoogleไม่ค่อยได้

ใช้maxnet เข้าgoogleไม่ค่อยได้แถมโหลดช้าเป็นบ่อยจนน่ารำคาญใครเป็นบ้าง ตอนนี้ใช้yahooแทนไม่เคยมีปัญหาเหมือนgoogleเลยแต่ค้นหาได้ไม่ตรงใจเหมือนgoogle

หรอ ผมเข้าได้นะ ติดไวรัสป่ะครับ ??

Comment

เข้าได้เหมือนกันอ่ะ

Comment

ปกติ

Comment

google ไม่ได้โทด maxnet ซะละ โหลดช้าด้วย ลองเชคเองสัญญาณ แล้วตามด้วย 1103 เลยเพ่

Comment

ผมเป็นบ้างครับ แต่ไม่มั่นใจว่าเกิดจากระบบไวเลสของผมหรือไม่ ผมตั้งหน้ากูเกิ้ลเป็นหน้าแรกที่เข้าieครับ ในบางครั้งจะโหลดไม่ได้ครับต้องกดหน้าie ถึงโหลดได้ครับ

ส่วนอีกอย่างถ้าไม่ได้กดกดโทรไปที่ 1103 ครับให้เขาทำการรีเซ็ต id เราครับ ผมก็เป็นตอนมาติดตั้งระบบเสร็จใหม่ๆโทรไปที่ศูนย์แล้วรีสตาร์ทโมเด็มเขาให้รอ 5 นาทีค่อยบูทใหม่ พอเสร็จก็ใช้ได้เลยครับ

Comment

เป็นเหมือนกัน 2-3 วันแระอาการคือเข้าหน้า google.com ยาก
              พิมพ์ค้นหา ในช่องเสริ์ชก็อืดพอกัน แต่ yahoo/amazon ปกติ

แต่ใช้บราวเซอร์ตัวอื่นเช่น google chrome ปกติ เร็วจี๊ดเลยแต่คุ้นกะfirefox
              ไม่อยากเปลี่ยนเลย

ลบและลง firefox ใหม่ก็เหมือนเดิม

ปัณหาน่าจะอยู่ที่ firefox ผมลองหลายวิธียังแก้ไม่ได้

Comment

มีพวกแล้ว

Comment

เอาล่ะครับ... ผมก็เป็นอีกคนนึงครับ ที่ตอนนี้เริ่มเข้าไม่ได้ครับ นี่ติดตั้งมายังไม่ครบเดือนเลยนะเนี่ยะ

Comment

เข้ายาก และตอนนี้ก็เข้า M ม่ะได้แล้วครับต้องเล่นผ่านเวปเอาครับ

Comment

หึหึ บ้านผมอยู่ กรุงเทพนนท์ 13 ครับ.. ถามน้องที่เชียงใหม่ใช้ maxnet บอกเข้าได้ปกติครับ

Comment

ผมเข้าได้ไม่มีปัญหาเลยนะ ทำไมคนอื่นใช้แล้วมีปัญหาเยอะจัง นั้งใช้มา จะ 2 เดือนแล้วไม่เคยหลุดเลย
                        ดีกว่า Buddy TOT เยอะ

ปล.กทม สุทธิสาร

Comment

ติดมา2เ ดือนเหมือนกันไม่เห็นเตอปัญหา
                          อิอิ

Comment

Originally posted by H2OPlUS View Post
                            เข้ายาก และตอนนี้ก็เข้า M ม่ะได้แล้วครับต้องเล่นผ่านเวปเอาครับ
                            ผมเป็นบ้างครับ ลองล็อคอินก่อนครับ พอมันไม่ได้ จะขึ้นเมนู diagnose ก็กดให้มันปรับปรุงครับ แค่นี้ก็ใช้ได้แล้วครับ **ผมใช้เวอร์ชั่นล่าสุดนะครับ

Comment

คิดมา 3 เดือนแหละ พึ่งมามีปัญหา ก็ ตั้งแต่ ต้นเดือน เมษา นี้แหละ ช่วง สงกรานต์ ลื่นมากๆ

พอ วันที่ 21 ปุ๊บ เข้าเว๊ปยาก เล่นเกมส์ อะไรก็ หลุดเป็นว่าเล่น บาง เวลา และจังหวะก็ เล่นได้นานหน่อยเป็นชั่วโมง

แต่ เนี้ยตอนนี้ ตั้งแต่ 6 โมงเย็นมา หลุดตลอด 3-15 นาทีเล่นๆไปก็หลุด แต่ไม่ได้หลุดแบบ ดับนะ

สัญญานกระพิ๊บๆๆ ตลอด แต่ เน๊ตไม่เดิน เป้นประมาณ 15 วิ ก็ กลับมาใช้ได้ปกติ

เบื่อมากๆเลยอ่ะ เล่นเกมส์ ไรก็ไม่ได้เลย เซงมากๆแล้วนะ มีเน็ตแล้วเหมือนไม่มี

Comment

Working...
                              X