Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อแรมเพิ่มครับ ไม่รู้ว่าใส่บัสต่างกันได้รึป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อแรมเพิ่มครับ ไม่รู้ว่าใส่บัสต่างกันได้รึป่าว

ใช้บอร์ด ECS-945P-A อยู่ครับ บอร์ดรองรับบัสแรมได้667
    ตอนนี้มีแรม 512*2 ของ Kingston Bus 533 อยู่ 2 ตัว เป็น Dual ครับ

มีโครงการจะซื้อ แรมบัส 667 1GB*2 มาเพิ่มครับ

ถ้าซื้อมาก่อนแถวเดียว มันจะทำงานด้วยกันได้อยู่รึป่าวครับ กลัวเปิดเครื่องไม่ติดหงะ

ผู้รู้ช่วยทีนะครับผม

น่าจะเปิดติดนะ แต่ผมว่านะ ซื้อบัส 533 มาจะดีกว่าครับ จะได้ไม่มีปัญหา

Comment

ติดครับ

Comment

แสดงว่าเครื่องของท่านมีแรม 512*2=1G >> เพิ่ม 1G*2 = 2G รวมของเดิมเป็น 3G เลยหรอ

-*- 1G สำหรับ XP หรือ Vista ก็น่าจะพอนะ แต่ก็เหอะถ้าอยากซื้อ ก็ได้นะไม่น่าจะมีปัญหา แต่พอเวลาติดตั้งลงไปแล้ว ปรับบัสแรมแค่ 533 ก็พอนะคับ เพราะตัวเก่ามันทำได้แค่นั้น ไม่มีปัญหาแน่นอนถ้าทำถูก -*-

Comment

ได้ครับแต่จะวิ่งความเร็วที่เรวตัวที่วามเร็วต่ำสุดในกรณีของคุณก้อคือ

ถึงซื้อบัส 677 มา ก้อวิ่งแค่ 533

Comment

Working...
          X