Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคนี้ PSU iCute 650w รับไหวไหมครับ เชิญชมรายละเอียดด้านในครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคนี้ PSU iCute 650w รับไหวไหมครับ เชิญชมรายละเอียดด้านในครับ

ผมจะเปลี่ยน PSU ใหม่ครับ เพราะตัวที่ใช้อยู่ผมไม่ทราบว่าไฟมันไม่พอหรือเปล่า คงคิด
    ว่าน่าจะใช่ เพราะเห็นอาการหลายๆท่านเป็นเหมือนผม คือเล่นเกมอยู่ คอมก็ รีสตาท เอง พอ
    บูท เข้าวินโดวส์ ก็ดับอีก ซึ่งตอนนี้ผมใช้ Deluxe 500w อยู่ครับ

สเปคครับ

Asus P5Q Pro
    Intel Q9400
    Ram 2G x 2
    VGA GF 9800 GTX+
    Hard Disk 1 ตัว
    DVD RW 1 ตัว
    พัดลม case 120mm 2 ตัว
    PSU Deluxe 500w ครับ

สเปคนี้ ถ้าเปิดเล่นเกมนานๆ โหลตบิต เล่นเน็ต iCute 650w จะพอไหมครับ
    หรือต้องเป็น iCute 750w ไปเลยจะดีกว่าครับ (อันนี้ไม่ทราบว่ามันต้องเอาเผื่อไว้หรือเปล่าครับ)
    ถ้า 650w เอาอยู่ก็ดีครับ ประหยัดงบไปเยอะเลยทีเดียว

นี่คือผลที่ได้จากการเช็คใน http://www.extreme.outervision.com/PSUEngine ครับ
    ไม่แน่ใจว่าใส่ถูกต้องครบหรือเปล่า แต่ใกล้เคียงที่สุดครับ
    ซึ่งผลที่ได้คือ 414w ครับ

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ สำหรับทุกความคิดเห็น

ปล.ผมไม่ทราบเรื่อง PSU เลยครับ ว่ามันต้องเผื่อไฟไว้มากน้อยเพียงใด กรุณาด้วย ขอบคุณครับ
    Last edited by WHIPLASH; 25 Apr 2009, 08:41:43.

เข้าชม 16 คน ไม่มีท่านใดตอบเลย T_T
    ช่วยตอบด้วยนะครับ ทุกท่าน
    ขอบคุณมากครับ

Comment

iCute 650w พอครับ

Comment

ขอบคุณ ท่าน vibe มากเลยครับ

เข้ามาตอบกันเยอะๆนะครับ ขอบคุณมากครับ

Comment

คนเข้าชมตั้งเยอะ ทำไมมีท่าน vibe ตอบคนเดียว T_T
          มีใครมีความเห็นว่ายังไงอีกบ้างครับ

ช่วยทีนะครับ ผมไม่รู้เรื่องนี้จริงๆ จะได้ไปเลือกซื้อถูก
          ขอบคุณมากครับ

Comment

พอแน่นอนครับ นอนยัน

Comment

เอา icute 650w ตัวนี้มาสบายเลยครับ

Comment

ได้ครับหายห่วงสบายใจได้เลย

Comment

ชิว ๆ

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยนะครับ
                    ผมตัดสินใจเอาเจ้า iCute 650w นี่แหละครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ตัดสินใจได้ดีครับ ผมก้ใช้อยู่
                      icute 650w

Comment

พอ ชิวๆๆ

Comment

สบายๆครับจัดไปเลย คุ้ม

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ

Comment

อาการแบบนั้นอาจไฟไม่พอใช้ได้ ICute 650W ก็พอ ส่วนที่กินไฟมากคือการ์ดจอ 9800GT เอาอยู่ ที่สำคัญได้ 80+ ด้วยเจ้านี้อ่ะ

Comment

Working...
                              X