Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าเน็ตไม่ได้มันเป็นอย่างนี้นะครับ มีรูป..

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าเน็ตไม่ได้มันเป็นอย่างนี้นะครับ มีรูป..

ADSL ต่อเข้าฮับสวิชท์ ในวงแลนเครื่องก็ยังสามารถมองเห็นกันได้แชร์ไฟล์แชร์ปริ๊นเตอร์กันได้.. เครื่ออื่นก็ยังเข้าเน็ตได้เป็นปรกติ มีอยู่เครื่องเดียวที่เข้าเน็ตไม่ได้อย่างเดียวมันขึ้นอย่างรูปนะครับ..

ท่านลองดู มุมล่างขวาครับ ไอคอน Local Area Connection (รูปจอ2จอ) มีหรือไม่ ถ้ามี ข้ามไป ข้อต่อไปครับ (แชร์ปริ้นได้ น่าจะมี)

- ถ้าในเครื่องมีโปรแกรม แอนติไวรัส / แอนติสปายแวร์ ลองอัพเดต แล้วดูว่าอัพเดตได้ไหม ถ้ามีการ ส่งข้อมูล จาก เซอเวอ มาที่เครื่อง แปลว่า เนตใช้ได้ ข้ามไปข้อถัดไป

- ให้ลอง ติดตั้ง web browser ตั้งอื่นๆ เช่น firefox / avant /maxton ถ้าติดตั้งแล้ว ใช้ได้ แปลว่า IE ในเครื่องนี้ เน่าแล้วล่ะครับ อาจต้องแก้ window ให้เปนของแท้ แล้ว อัพเปน IE 7 เลย

หรือไม่ก็ ใช้ตัวท่องเนตตัว อื่นๆไปก่อนครับ

Comment

มีรูปจอเล็ก 2จอ
      อัพเดทไม่ได้
      maxton ก็ไม่ได้ ครับผม..

Comment

555

Comment

ไม่เป็นไรแล้วครับ แค่ต้องไปกำหนดค่า DSN server ก้ไม่เข้าใจมัน TOT อีกแหละ โทรไปถามมัน เมื่อก่อนเป็นอีกค่าหนึ่ง โทรไปถามมันมันบอกให้ใส่ค่าใหม่.. มันเองก็งมอยู่นานกว่าจะบอกเราได้.. เน็ต 1M วิ่งยังกะ 256 ทำไมเหรอเพราะก่อนหน้าขอสปีดแค่ 256/128 แต่ระยะทาง 5-6กิโล ยังกะเน็ต 56k มันบอกให้ขอ 1M ถึงจะเล่นได้.. อีกบ้านหนึ่งอยู่หมู่บ้านใกล้เคียงกัน ขอ 256/128 500บาท/เดือน ยกเลิกไปแล้วครับ หันมาใช้ 56K แบบธรรมดา.. บอกดีกว่ากันเยอะดีกว่าตรงที่ไม่ต้องจ่าย 500.. 555+
          Last edited by hornetpc719; 17 Apr 2007, 00:35:01.

Comment

Working...
          X