Announcement

Collapse
No announcement yet.

จำเป็นไหมครับว่าใช้CPUแรงๆอย่าง Q9550 แล้วต้องใช้ M/B แรงๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จำเป็นไหมครับว่าใช้CPUแรงๆอย่าง Q9550 แล้วต้องใช้ M/B แรงๆ

จำเป็นไหมครับว่าใช้CPUแรงๆอย่าง Q9550 แล้วต้องใช้ M/B แรงๆ

คือถ้าจะซื้อ Q9550 แล้วใส่กับ GigaByte GA-EP31-DS3L อะครับ มันจะสามารถเรียกประสิทธิภาพของ CPU ออกมาได้เต็มหรือไม่ (สมมุตว่ากาดร์เจอเป็น GTS250 )

แค่สงใสอะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

ไม่จำเป็นครับ ถ้าไม่oc แค่มันใส่ได้เปิดติดก็พอแล้ว(แรงเท่ากันนั่นแหละครับจะถูกหรือแพงถ้าไม่oc)

Comment

ขอบคุณ ครับ

Comment

P5Q Pro

GA-EP45-U3RD พิมผิดป่าวหว่า !!

แรงไม่แรงไม่รุ้ รู้แต่ ว่า 2 ตัวนี้ พอมีไก๋

Comment

Originally posted by supertip View Post

คือถ้าจะซื้อ Q9550 แล้วใส่กับ GigaByte GA-EP31-DS3L อะครับ มันจะสามารถเรียกประสิทธิภาพของ CPU ออกมาได้เต็มหรือไม่ (สมมุตว่ากาดร์เจอเป็น GTS250 )

แค่สงใสอะครับ ขอบคุณมากๆนะครับ
          ไม่จำเป็นครับ ที่เขาใช้บอร์ดแรงๆเพราะจะเอามา oc ครับ เพราะบอร์ดแรงๆสามารถ oc ได้แรงกว่าบอร์ดธรรมดา

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
            ไม่จำเป็นครับ ถ้าไม่oc แค่มันใส่ได้เปิดติดก็พอแล้ว(แรงเท่ากันนั่นแหละครับจะถูกหรือแพงถ้าไม่oc)
            อืม จริง กั๊ฟ แต่ถ้า อยาก Oc ก็ต้องเลือกบอร์ด ที่พอมีไก๋

Comment

Originally posted by peemseed View Post
              P5Q Pro

GA-EP45-U3RD พิมผิดป่าวหว่า !!

แรงไม่แรงไม่รุ้ รู้แต่ ว่า 2 ตัวนี้ พอมีไก๋
              พิมพ์ไม่ผิดครับ

Comment

Originally posted by peemseed View Post
                P5Q Pro

GA-EP45-U3RD GA-EP45-UD3R พิมผิดป่าวหว่า !!

Comment

ไหนๆก็จะใช้ CPU ตัวแรงแล้ว ลงทุนเพิ่มเมนบอร์ดอีกหน่อยจะเป็นไร...
                  จะได้สูบพลังแฝงของมันออกมาให้สุดขีด...

Comment

ของผมแรงแต่ไม่มีจะ แ ด ก ก้ไม่ไหว

Comment

ใช้ได้แต่มันรู้สึกยังไงก็ไม่รู้อันนี้ความรู้สึกส่วนตัวผม

Comment

ดูลายเซ็นผมเป็นตัวอย่างเลยครับ
                        Q9550 + EP31-DS3L
                        http://valid.canardpc.com/show_oc.php?id=544275

Comment

ไม่เอาคล็อกโหดๆ ก็ไม่จำเป็นครับ
                          หรือเอามาลากแบบโหด ๆก็ GA-EP45-U3RD +แรม แรงๆ ก็แจ่มแล้วครับ

Comment

Originally posted by supertip View Post
                            พิมพ์ไม่ผิดครับ
                            ีud3r

Comment

ไม่ จำเป็น เลย -*-

Comment

Working...
                              X