overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32

Thread: VGA ยี่ห้อ Spark ดีไหมครับ

OverclockZone Member niter's Avatar

Talking VGA ยี่ห้อ Spark ดีไหมครับ

คืออยากจะสอบถามว่า VGA ยี่ห้อ Spark นั้นดีไหมครับเห็นตอนนี้ใครๆก็บอกให้ใช้ Spark
    อนึ่งราคานั้นผมก็ว่ามันสมกันดีนะครับค่อนข้างที่จะถูก แค่ว่ารูปไม่หล่อเท่านั้นเอง
    เลยอยากจะรบกวนสอบถามท่านทั้งหลายว่าเคยใช้ยี่ห้อนี้ไหมครับ ณ ตอนนี้ผมใช้อยู่ครับ
    เป็น Spark 9600GT 512 DDR3 Artic 700 รูปไม่ค่อยจะหล่อครับแต่ผมก็ว่ามันก็ไม่น่าเกลียดนะครับ หรือทุกท่านชอบรุ่นอะไรแล้วมีอะไรอยากจะแนะนำรบกวนบอกกล่าวกันทีนะครับผม

OverclockZone Member vibe's Avatar

ดีครับ ราคาถูก คุณภาพดี

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

ใช้มา 3 ปี ไม่เคยส่งเคลม ไม่เคยแฮ้งค์
    ไม่รู้ดีเปล่า !@!@$!@
    --------------
    ไทยทำ ไทยใช้ ไทยเจริญ

OverclockZone Member biologypanda's Avatar
    OvErClocKzONe & MUT

Spark ย่าฆ่าหญ้า

OverclockZone Member playplay's Avatar

ยี้ห้อเก่าแก่ คุณภาพดี ราคาถูก

OverclockZone Member niter's Avatar

โอ้วว้าว สาวกเยอะเหมือนกันนี่นา อิอิ ขอความคิดเห็นจากหลายๆท่านครับ

OverclockZone Member hitzrer's Avatar

ดีกว่า forsa กะ inno นะผมว่า

OverclockZone Member Guz's Avatar

ใช้ spark redeon 9100 เกือบ 10 ปีแล้วยังไม่มีปัญหาอะไรเลยครับ
    อีกตัวเป็น A650 8600gt แรงกว่า 8600 ตัวอื่นในท้องตลาดตอนนั้น
    พอใจมากกับยี่ห้อนี้อะครับ

OverclockZone Member aekshow's Avatar

ตำนาน แห่งกล่อง รอสโซ่(กกน)

OverclockZone Member MinzaTP's Avatar

ผมว่ากล่องเค้าเป็น เอกลักษณ์ดี

แต่ตอนนี้เขาเปลี่ยน แล้วนิ O_o!!

ช่วยชาติครับ

inno ผมใช้ มาไม่มีปัญหานะ ทั่น oc ไปด้วยเหอๆ

กล่องไม่สวยหรูเหมือนยี่ห้อทั่วๆไปเนอะผมว่าแต่ผมว่าคุณภาพนี่แจ่มเลยครับ อิอิ ดันต่อไปเพื่อความคิดเห็นของหลายๆท่าน

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

ตลอดที่ใช้มา5-6ปีนี่ ไม่เคยมีปัญหานะครับ 6600, 6600GT, 7600GS, 8600GT A650, 8800GT Zero, 9600GT Zero

เกือบหมดทุกซีรี่ย์ ไม่เคยเสียครับ เสียดายหลังๆทำการ์ดช้ากว่าชาวบ้านเค้า ขี้เกียจรอเลยต้องไปใช้ยี่ห้ออื่นแทน

OverclockZone Member tankung0932's Avatar
    คนโคราชทำงานระยอง

ส่วนตัวนะ เคยลอง 8800 GT ตัว xfx vs spark ตัวแรกแรงกว่าทั้งเดิมๆและลากที่เท่าๆกัน(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) แต่ถ้าเป็นเรื่อง " เย็น " นี้ ยกให้เค้าเลย พี่ปาร์ค (เครื่องมันฟ้อง) เหมาะกับหน้าร้อนนี้เป็นอย่างมาก
    ป.ล.แต่ตอนนี้ก็จัด xfx 9600 GSO มาต้มมาม่าแล้วครับ อิอิ

OverclockZone Member pleman111's Avatar

ดีทุกยี่ห้อครับ ไม่งั้น ยี่ห้อที่บอกว่าไม่ดีคงทุบทิ้งไปหมดแล้วไม่มีวางขายให้เห็นแน่ ดูประกันเอาว่าดีแค่ใหน ผมไม่เคยเครมครับ แต่เชื่อว่าประกันสำคัญมากกับสินค้าประเภทนี้ บอกอย่างนี้จะขัดใจใครก็ขออภัยให้ผู้ชายตัวเล็กคนนี้ที

OverclockZone Member thirayuw's Avatar

ท่าไม่ลากก็ไช้ได้ดีทีเดียวเลยครับผมเคยลองลากไปที8600GT เทสเบนมาก03ได้9683 คะแนนแล้วรีเครื่องมันก็แต้บเลย
    แต่ยังไช้ได้นะครับ ก็แค่ลากไม่ได้เลยเหอเหอ

OverclockZone Member thirayuw's Avatar

Quote Originally Posted by tankung0932 View Post
    ส่วนตัวนะ เคยลอง 8800 GT ตัว xfx vs spark ตัวแรกแรงกว่าทั้งเดิมๆและลากที่เท่าๆกัน(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) แต่ถ้าเป็นเรื่อง " เย็น " นี้ ยกให้เค้าเลย พี่ปาร์ค (เครื่องมันฟ้อง) เหมาะกับหน้าร้อนนี้เป็นอย่างมาก
    ป.ล.แต่ตอนนี้ก็จัด >>>xfx 9600 GSO<<< มาต้มมาม่าแล้วครับ อิอิ

ของผม9600GSO GALAXY ต้มโจ๊กได้เลยเอิ๊กๆ

OverclockZone Member TUmee's Avatar

ใช้เล่นเอง และก็ใช้ในร้านเกมด้วยหลายรุ่นแล้ว ก็มีดีบ้างเสียบ้างแต่น้อย ชอบเพราะราคาเบา ประกันเยี่ยมเสียมีเปลี่ยนให้ทันที ถ้าของไม่มีก็มีรุ่นอื่นๆสำรองให้ใช้งาน สรุปพอใจมาตลอดหลายปี แอบไปกิ๊กกับยี้ห้ออื่นบ้าง สุดท้ายก็กลับมาใช้พี่ปาร์คเหมือนเดิม

ปล.เชียร์ซะออกนอกหน้าเค้าจะให้ส่วนลดผมอีกไหมเนี่ย

OverclockZone Member sornet's Avatar

ขอแหวกแนวสักคน อย่าว่ากันนะ ถ้าผมยังมีสติดี ผมคงไม่ซื้อยี่ห้อนี้แล้วครับ เคยโดนตอน 6600 GT ใช้มา2ปีไม่มีปัญหาใดๆ พอผ่าน 2ปีไปได้ 3 วัน(ประกันมัน 2 ปี) ดันเสียซะงั้น เลยตั้งใจไว้เลยว่า ผมจะไม่ซื้ออีกเด็ดขาด เป็นความโชคร้ายของผมเองทำให้ผมมองยี่ห้อนี้ในแง่ลบซะเลย

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks