Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA ยี่ห้อ Spark ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ท่าไม่ลากก็ไช้ได้ดีทีเดียวเลยครับผมเคยลองลากไปที8600GT เทสเบนมาก03ได้9683 คะแนนแล้วรีเครื่องมันก็แต้บเลย
    แต่ยังไช้ได้นะครับ ก็แค่ลากไม่ได้เลยเหอเหอ

Comment

Originally posted by tankung0932 View Post
      ส่วนตัวนะ เคยลอง 8800 GT ตัว xfx vs spark ตัวแรกแรงกว่าทั้งเดิมๆและลากที่เท่าๆกัน(ความรู้สึกส่วนตัวนะครับ) แต่ถ้าเป็นเรื่อง " เย็น " นี้ ยกให้เค้าเลย พี่ปาร์ค (เครื่องมันฟ้อง) เหมาะกับหน้าร้อนนี้เป็นอย่างมาก
      ป.ล.แต่ตอนนี้ก็จัด >>>xfx 9600 GSO<<< มาต้มมาม่าแล้วครับ อิอิ

ของผม9600GSO GALAXY ต้มโจ๊กได้เลยเอิ๊กๆ

Comment

ใช้เล่นเอง และก็ใช้ในร้านเกมด้วยหลายรุ่นแล้ว ก็มีดีบ้างเสียบ้างแต่น้อย ชอบเพราะราคาเบา ประกันเยี่ยมเสียมีเปลี่ยนให้ทันที ถ้าของไม่มีก็มีรุ่นอื่นๆสำรองให้ใช้งาน สรุปพอใจมาตลอดหลายปี แอบไปกิ๊กกับยี้ห้ออื่นบ้าง สุดท้ายก็กลับมาใช้พี่ปาร์คเหมือนเดิม

ปล.เชียร์ซะออกนอกหน้าเค้าจะให้ส่วนลดผมอีกไหมเนี่ย

Comment

ขอแหวกแนวสักคน อย่าว่ากันนะ ถ้าผมยังมีสติดี ผมคงไม่ซื้อยี่ห้อนี้แล้วครับ เคยโดนตอน 6600 GT ใช้มา2ปีไม่มีปัญหาใดๆ พอผ่าน 2ปีไปได้ 3 วัน(ประกันมัน 2 ปี) ดันเสียซะงั้น เลยตั้งใจไว้เลยว่า ผมจะไม่ซื้ออีกเด็ดขาด เป็นความโชคร้ายของผมเองทำให้ผมมองยี่ห้อนี้ในแง่ลบซะเลย

ปล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกความเห็นครับผม

Comment

ดีไม่ดีต้องมองเป็นรุ่นๆไปครับ
              เพราะแต่ละรุ่นหรือแต่ละล็อตมีที่ผลิตต่างกันอย่างสิ้นเชิง วัสดุที่ใช้และการออบแบบ บางรุ่นดีบางรุ่นห่วยมากครับ
              ผมเคยใช้มา2-3รุ่นแล้ว บางรุ่นดีมากจริงครับยอมรับ ส่วนตัวที่เคลมแล้วเคลมอีกก็มีครับ

ส่วนความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ถ้าคุณมีงบพอแค่Sparkก็จัดมาเถอะครับดีไม่ดีก็เคลมได้ แต่ถ้าเงินมีพอไปXFX Winfast Asusไม่ต้องไปสนSparkครับ

Comment

Spark ชื่อเหมือนยาฆ่าหญ้าเลย -*-

Comment

เคยใช้มา 2 รุ่น ดีคับ อึดทน ราคาไม่แพง

Comment

เน้นถูก ดี มีคุณภาพ ทนนะเราใช้มา2ตัวแล้ว ยังไม่เสียเลย แค่ไม่ค่อยสวยเท่าไร ใส่เคสก็ไม่เหงแล้ว ถึงข้างใสมันก็คว่ำหน้า อิอิ นานาจิตตัง

Comment

พอประกันหมดปุ๊บ พัดลมการ์ด ผมเจ๊งก่อนเลย แต่โชคดีนะ เจ้าของร้านเขาเปลี่ยนให้ หุหุหุ

Comment

หลากหลายความคิด หลากหลายมุมมอง แต่ถูกอย่างนึงที่ว่าหน้าตาดีมีชัยไปกว่าครึ่ง *0*

Comment

กรรม

หนับหนุน ผมก้ใช้นะครับ ประกันปีสุดท้ายแระ 555
                          8800 สู้สู้ เปิดตลอดคืน ปิดครึ่งวัน ไว้โหลดบิทครับ

Comment

ยี่ห้อน่ะไม่มีปัญหา แต่ถ้าการ์ดมัน spark (ลัดวงจร ในภาษาชาวบ้าน) สมชื่อล่ะก็ จบเห่

Comment

ส่วนตัวผมชอบ xfx นะที่ชอบอย่างเดียวเลยคือที่เสียบสาย hdmi dvi มันเป็นสีเขียวมะนาว
                              จ้าวอื่นไม่ยอมทำสีนี้ ถ้ามีจ้าวไหนทำผมก็จะซื้อหละ นี่ก็เป็นตัวแรกของผมนะพี่ที่ร้านเกมส์เค้าแนะนำมา
                              เค้าบอกว่าประหยัดดีแค่หน้าตามันไม่หล่อ แต่ก็สูสีกะยี่ห้ออื่นๆครับ ที่เสียบกิน 2ช่อง ดูเก๋ไก๋ไปอีกแบบ

Comment

ราคากับคุณภาพเหมาะสมครับ ใช้งานได้ดีครับ
                                แต่เท่าที่ใช้มาส่วนใหญ่พบว่า ถ้าจะเอามาโอเวอร์คล็อกจะไม่ค่อยเวิร์คครับ ใช้เดิมๆจะดีมาก

Comment

Working...
                                X