Announcement

Collapse
No announcement yet.

linksys WAG54G V.2 เอามา UP แฟร์มแวร์ ให้สัญญาณแรงขึ้นได้ไหมอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• linksys WAG54G V.2 เอามา UP แฟร์มแวร์ ให้สัญญาณแรงขึ้นได้ไหมอ่ะครับ

ตามนั้นอ่ะครับ เคยเห็นแว็บๆว่า เอามา UP แฟร์มแวร์ ได้ไม่รู้ใช่ linksys ตัวนี้ป่าวใครรู้บอกหน่อยครับ

ของคุณ นี่ มีปัญหาสัญญาณ DSL จับสัญญาณไม่ได้หรือเป่าครับ

Comment

ผมใช้ WRT54GL อัพ เฟิร์มแวร์ ของ DD-WRT สามารถปรับกำลังส่งได้ครับ
      ส่วนรุ่นของคุณ ผมไม่แน่ใจ...

Comment

บางเวป บอกว่าได้ บางเวปบอกว่าไม่ได้

ผมสอบถาม พี่ที่เค้าเคยเล่นโดยตรง เค้าบอกว่าได้ครับ

อย่าสับสน รุ่น wag กับ wrt นะ เพราะใช้เฟริมแวร์คนละอย่าง

wag เป็นเราเตอร์+โมเด็ม

wrt เป็นแค่เราเตอร์ ไม่มีโมเด็มในตัว

คุณ freedom รู้สึกคุณไม่มีความมั่นใจเลยนะ อ่านกระทู้มากๆก้ออย่าเชื่อซะ 100%

สินค้าที่ขายมาก ผลด้านลบหรือcomment ก้อมากเช่นกัน หรือ บางล๊อตผลิตออกมาไม่ดี ก้อถือว่าซวยจริงๆ การqc ที่ผิดพลาดกับโรงงานใหญ่ก้อมี แต่น้อย

linksys มันเครือ cisco นะ

ที่คุณห่วงเรื่องความร้อน ตอนนี้เค้ามีรุ่น wag54 v3 ออกมาแล้ว ซึ่งแก้ปัญหาเรื่องความร้อน รูปทรงจะแตกต่างไป จากรุ่นv1 v2

ขอให้เข้าใจนะครับ

Comment

อะนะ อ้าาา ขอบคุณครับ ผมละคิดหนักอย่างงี่ ละครับ คืออย่างน้อยถ้าเจอปัญหาผมก็อยากเจอทาง
          แก้ก่อน ๆ ผมไม่อยากเจอทางแก้ตอนเจอปัญหา มันปวดหมองร้อนใจ

Comment

Working...
          X