Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง SLI กับความคุ้ม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง SLI กับความคุ้ม

ง่ายๆ สั้นๆครับ

คือจะดูยังงัยว่า ซื้ออะไรถึงคุ้ม ตัวอย่างเช่น GTX 295 กับ GTS 250 SLI สามตัว ราคาจะพอกัน (GTS 3 ตัวอาจเเพงกว่้าหน่อย) บอกตรงๆ ผมดูไม่เป็น มันมีหลักเกณอะไรว่า SLI หรือตัวใหม่ไปเลยคุ้มดว่านะครับ

295 มั้ง

คงต้องดูที่ว่าเอาไปทำอะไร เพราะ ถ้างานหรือเกมที่ท่านเอาไปมันไม่ซัพพอร์ท tri gpu ท่านก้ได้ใช้แค้ GTS 250 ตัวเดียว

Comment

^ ^

ตามข้างบน

เอา GTX285 ตัวเดียวเพียวๆแรงกว่า

Comment

ใช้การ์ดตัวเดียวแรงๆดีกว่าครับ

Comment

อยากเห็นคอม จขกท. อ่านอีกระทู้ น่าจะสวยจัด

ต่อกับคอม 46 นิ้ว --*-- โหดมาก

ถามหน่อยครับ ต่อกับจอ 46 นิ้ว เวลาเล่นใกล้ๆ ตาไม่เสียหรอครับ

ที่จริงอยากต่อกับ TV บ้าง

จะซื้อ Sony 40 นิ้ว มันจะต่อได้ไม๊หว่า -*-

Comment

ตามหลักแล้วการต่อการ์ด 3 ใบบนบอร์ดเดียว ผมคิดว่าหาบอร์ดยากนะ

เพราะว่าการใช้งานจิง ต้องมีอย่างน้อยก็การ์ดซาวน์เพิ่มมาอีกอย่าง

แค่ 2 ตัวก็แรงเหลือๆแล้วคับ อยู่ที่งบ+เอาไปอะไร หรืออยากเท่ก็ตามสบาย อิอิ

Comment

ออ ไม่หรอกครับ ก็ไม่ได้เล่นไกล้ขนาดนั้น มีสองจอครับ จอนึงเเค่ 24 อีกจอ 46 อยู่ข้างๆกัน

Comment

Working...
              X