Announcement

Collapse
No announcement yet.

คือว่า กำลังจะซื้อโน๊ตบุค Acer มีข้อสังเกตสินค้าบ้างมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คือว่า กำลังจะซื้อโน๊ตบุค Acer มีข้อสังเกตสินค้าบ้างมั้ยครับ

คือว่ากำลังจะซื้อ

เราจะดูส่วนไหน ว่าเป็นของ ใหม่แกะกล่อง อ่ะครับ

กลัวโดนย้อมแมวอ่ะครับ

กังวล T_T

อ่านจากกระทุ้นี้ได้เลยครับ ปึ๊กมาก ใช้ได้กับทุกแบนด์

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101606

เครดิตคุณ vespaclassic

Comment

แร๊ะที่ว่า สติ๊กเกอร์ห้ามมีลอยแกะหรือขาด ต้องดูในกล่อง ที่พนักงานหยิบมารึป่าวคับ

Comment

ผมไม่แน่ใจนะครับว่า กรณีขาดเนี่ย หมายถึงกรณีไหน ?

จะขาดเพราะว่า มันแปะไว้ที่ปากกล่อง ถ้ามีการเปิดซิงก่อนมันเลยขาด
        ทำให้เราทราบว่า ถ้ามันขาดแบบนั้นก่อนหน้าที่พนักงานจะนำมาให้เรา
        ก็หมายถึงเราอาจจะได้ของที่ไม่สดใหม่แล้ว ( ในหลายๆกรณี )
        หรือมันขาดเฉยๆ ? จากอะไรซักอย่าง

แต่กระนั้น มันก็อารมณ์เหมือนกับคุณเจ้าของกระทู้ไปซื้อปลากระป๋อง
        แล้วบังเอิญว่า ฉลากมันขาด บางทีมันก็ไมไ่ด้ส่งผลถึงสินค้าข้างใน จริงไหมครับ
        แต่เราต้องไม่พอใจแน่ๆที่เห็นมันขาด
        ดังนั้น ก็ควรจะตรวจสอบทุกระเบียบนิ้วไปเลยครับว่าเราได้ของที่ดีและสมบูรณ์ที่สุดไหม
        ถ้าเห็นมันขาด ก็ไล่ให้ไปนำกล่องใหม่มาเลย แม้ว่าพนักงานจะพูดว่าไม่เป็นไรๆ ก็ตาม

Comment

Working...
        X