Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน ยี่ห้ออะไรจ๊าบบสุดๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน ยี่ห้ออะไรจ๊าบบสุดๆ

อยากจะซื้อมาทาใหม่ ทาครั้งก่อนเละไม่เป็นท่า
    คิดอยู่ว่าจะไปสอย Arctic MX2

แล้วเพื่อนๆ คิดอย่างไรกันบ้างงง

แล้วซิลิโคนเก่าต้องเช็ดออก ไงอ่า

Originally posted by Psalmon View Post
    อยากจะซื้อมาทาใหม่ ทาครั้งก่อนเละไม่เป็นท่า
    คิดอยู่ว่าจะไปสอย Arctic MX2

แล้วเพื่อนๆ คิดอย่างไรกันบ้างงง

แล้วซิลิโคนเก่าต้องเช็ดออก ไงอ่า
    สอยเลย สอยเลย กำลังจะสอยเหมือนกัน

เอาทิชชู่ถูออกครับ ระวังอย่าให้เศษทิชชุ่ติดครับ

Comment

ผมก็ใช้ MX-2 คุม Fulload ได้ดี

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
        สอยเลย สอยเลย กำลังจะสอยเหมือนกัน

เอาทิชชู่ถูออกครับ ระวังอย่าให้เศษทิชชุ่ติดครับ

เคยเห็น ซิลิโคนเก่าที่เคยแปะก่อนหน้า มันแห้ง เหมือนจะแข็งๆ เลยนี้น่า
        แลวเอาแค่ทิชชู่ถู อย่างเดียวจะออกเหรอ

Comment

ล้างนำ้

Comment

ผ้าไม่มีขน เนื้อนุ่มๆ ตามด้วยยาล้างเล็บ ซิลิโคนผมใช้ของแถม V8 มันแถมThermalFusion 400 มาให้้

Comment

เช็ดแรงๆหน่อยครับ เดี๋ยวมันก็หลุด

Comment

ผมใช้ผ้าชุบแอลกอฮอล์อ่ะ แต่มันมีน้ำยาสำหรับเช็ดโดยเฉพาะด้วยนะเออ แต่เปลืองง่ะ เวอร์ไป เหอๆ

รีวิว ซิลิโคน 33 รุ่นจ๊ะ
                http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=451719
                ปล. เคยใช้2รุ่นเอง ถ้าไม่นับรวมพวกหลอดละ 10กว่าบาท 555

Comment

ของผมมันแห้งเลย เอาเล็บขูดเบาๆหลุดมาเป็นแผ่นเลย ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง - -''

Comment

mx-2 ของผมต่างจากเดิมเป็น7-8องศาเลยนะครับลองดูนะเจ๋งจริงๆ

Comment

ซิลิขนเพชร จ๊ากๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

^
                        ^^
                        ^^^

ต้องมีหลังการใช้นิดหน่อยนะนั้น ^^ ไม่งั้นแย่ หึหึ

ผมก็ใช้ mx2 อิอิใช้ดีนะ อิอิ

Comment

mx-2 หาซื้อยากมาก ไปถามที่ tk ที่ไรหมดทุกที่ T-T

Comment

IC Diamond Thermal Compound จาก saveway ครับ

Comment

Originally posted by Psalmon View Post
                              mx-2 หาซื้อยากมาก ไปถามที่ tk ที่ไรหมดทุกที่ T-T
                              ใน OCZ มีขาย 300 บาท ไม่รวมส่ง ส่ง วันเดียวถึงเลย 320 บาทเอง ท่า MISSIONMAN ลองดู

Comment

Working...
                              X