Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะลง Windows XP หรือ Win 7 Rc ไว้เล่นเกมดีอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะลง Windows XP หรือ Win 7 Rc ไว้เล่นเกมดีอะครับ

คือ ใจก็อยากจะลง Win 7 Rc อะครับ
    แต่ เป็น Rc กลัวมันจะมีบั้กอะไรรึเปล่า
    เน้นแต่ offline นะครับ
    มี Company of Heroes Tale of Valor เล่นกับบอท โหมด Skirmish นิดหน่อยครับ

ถ้าเครื่องแรงๆจัด Win 7 ไป แต่ถ้าชอบแบบเบาๆไม่กินเครื่องไม่มีปัญหา xp

Comment

เอาประมาณไหนอะครับของผม
      T7250@2.00Ghz
      8600m GS
      DDR-2 2 GB
      พอมั้ยครับ

Comment

xp ไปเถอะคับ

Comment

XPดีสุดแล้วแต่อาจจะไม่สวยอะครับ

Comment

งั้นก็แจ่ม

Comment

Win 7 ระบบ Security ดีกว่า XP หลายเท่านะครับ ไม่กินทรัพยากรเครื่องมากเหมือน Vista จริงๆเรียกว่า Vista Final นั่นแหละน่าจะดีที่สุด XP ช่องโหว่เยอะกว่า Vista และ Win 7 ครับอีกอย่างหนึ่งครับ Worm ใน XP ทำอะไร Vista กับ 7 ไม่ได้ครับเคยลองมาแหละ แต่ไม่ทุกตัวนะครับ รวมทั้ง Vista และ 7 ยังมี Dx10 และ Dx11 ที่กำลังจะมาด้วยครับ

Comment

เอามาเล่นเกมออฟไลน์เป็นหลัก ต้องเลือก Windows 7 ครับ เหตุผลง่ายๆ ก็ เวลาโหลดคัตซีนแบบ HD จะโหลดได้เร็วกว่า XP แถมบางเกมเฟรมเรตก็ให้สูงกว่า XP อีกด้วย
                อีกอย่างก็คือ Windows 7 มันเร็วพอๆ กับ XP แต่สวยกว่า มีแรม 2GB ใช้คู่กับซีพียูอะไร ก็สบายๆ ครับ สำหรับ Windows 7

Comment

window 7 นี่เปิดตัวอย่างเป็นทางการรึยังครับผมไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไร

Comment

window7 ผมถามคนในร้านคอมแล้ว เขาบอกบั๊กบันไล

Comment

ว่าจะซื้อ hdd ใหม่ วางระบบในคอมใหม่ จะลง win 7 เหมือนกัน ไม่รู้ตอนนี้ work ไหม

Comment

ถ้าไม่เคยลอง DX10 ก็เล่น 7 ก็ได้

ภาพต่างกันเยอะ พวก ควัน แสง ไฟ เงา ทำนองเนี้ย มี shader 4.0 ด้วย (ในเกมที่รองรับ)

Comment

เมื่อใหร่โปรแกรมและเกมส์ต่างๆ ออกมารองรับ 7 เต็มรูปแบบนะครับ
                          มันจะะเป็นวันของเรา ฮ่าๆ
                          จะว่าไปก็ไม่ต้องลง driver มากมายอะไรนะครับ ผมลงแค่ vga 64 บิต กะ card reader 32 บิตเท่านั้นเอง
                          นอกนั้นอยากลงก็ลงครับ ไม่เสียหายอะไร ทำงานได้เร็วเหมือนกัน

ส่วนตัวผมใช้ทำงาน ที่บ้าน ต่อ 2 จอ แสดงผลแยกกะที่ทำงาน add driver จากเครื่อง print เน็ตเวิร์ค ต่อกะแสกนเนอร์+ปริ๊นเตอร์ไร้สาย ใช้ driver vista 32bit ไม่ได้ก้โหลด 64 บิตมาใช้ได้หมด
                          รับเมล เล่นเนต camfrog เล่นเกมส์ offline โหลดบิต ทำนู่นทำนี่ มีแต่เร็วกับเร็วครับ ที่ทำงานอิจฉา ฮิๆ

ทุกวันเนี่ย ปิด notebook แค่ตอนเดินทางกลับบ้าน กะเดินทางไปใหนมาใหนเท่านั้นเอง นอกนั้นเปิดตลอด ร่วมๆ 20 ชม ทุกวัน สำหรับ win7 เป็นอย่างนี้มาจะสามเดือนแล้ว ยังไม่เจอปัญหาอะไรครับ

Win 7 Ultimate x 64 กะเสป็ค notebook
                          CPU c2d 2.6 Clock ที่ 2.95
                          แรม 4กิ๊ก
                          การ์ดจอ 8600M GS
                          HDD 250 หมุน 7200 รอบ
                          แค่ของผมยังเร็วจี๊ด+ลื่นหัวแตก PC ที่รองรับ vista ไม่ต้องพูดถึงครับ

Comment

เล่นเกมแบบสบายใจ Win xp คับ

Comment

Windows 7 บั๊กบันไลนี่ มันตัว Beta ครับ ผมใช้ Build 7077 อยู่ ก็ดีเสถียรดี เกมก็เล่นได้ดี ไม่มีปัญหา

Comment

Working...
                              X