Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง notebook compaq m 2000

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง notebook compaq m 2000

คือรุ่นนี้เป็นของรุ่นน้อง ครับ เค้าบอกว่าเปิดเครื่องไม่ติด แล้วไปที่ร้าน ร้านบอกว่า HDD เสีย ผมเองเลยเอามาเช็ค เอง ลองทำการ ลง XP ใหม่ครับ เมื่อบูตเข้าระบบ การ format hDD และ แบ่ง drive และขั้นตอนการ Coppy file เรียบร้อยแล้ว ต่อไป ปกติ ก็ ต้องบูตเข้าสู่ ระบบ set up OS ใช้ไหมครับ จาก แผ่นวินโดว์ ที่เราใส่ไป แต่มันไม่ยอมบูตครับ เข้า ขั้นตอนการ Format อีกครั้ง หรือเข้าขั้นตอน install เลือก ไดร์ ลง แต่ก็ต้อง format เหมือนเดิมก็ เลย งง มากครับ เพราะ อะไร เซต ไบออส ให้ ผ่าน CD ก่อนแล้ว ก้ อ่านนขั้นตอนการ format แต่ไม่เข้าระบบ set up ครับ หรือว่า ต้องโกส แทนครับ ชอบแนะนำหน่อยครับ
Working...
X