Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามเรื่อง HD มันวิ่งช้าคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามเรื่อง HD มันวิ่งช้าคับ

HD ผม ตอนแรก ใช้ HD Tune มันวิ่งเฉลี่ยประมาณ 60MB/S แต่พอวันก่อนมันก็ช้าลง ผมเช็ควิ่ง 5 MB/S เลยฟอแมตใหม่ มันก็หาย แต่พอใช้ไปซักพัก มันก็เป็นอีก

ใครเคยเป็นอย่างนี้ไหมคับแล้วมีวิธีแก้ไหมคับ

ไปใน Device Manager ตรง Controller ของมัน
    ลองเช็คดูว่ามันทำงานในโหมด DMA หรือ PIO
    ถ้ามันเป็น PIO ก็เปลี่ยนเป็น DMA
    เปลี่ยนไม่ได้ Uninstall มันออกให้หมดเลย รีเครื่องแล้วมันจะลงให้ใหม่

Comment

หา Controller มะเจองัฟ แต่ลบ driver ออกก็ได้ช่ายมะงับ

Comment

ขอรูปหน่อยได้มะคับ ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
          ไปใน Device Manager ตรง Controller ของมัน
          ลองเช็คดูว่ามันทำงานในโหมด DMA หรือ PIO
          ถ้ามันเป็น PIO ก็เปลี่ยนเป็น DMA
          เปลี่ยนไม่ได้ Uninstall มันออกให้หมดเลย รีเครื่องแล้วมันจะลงให้ใหม่
          แก้ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ

Comment

ครับผม เข้ามาดูพอดี

Comment

Working...
            X