Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยยืนยันชุด i7 ของผมอีกครั้งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยยืนยันชุด i7 ของผมอีกครั้งครับ

M/B-ASUS P6T 8990
    CPU-Core i7 920 10500
    RAM-G.Skill DDR3 3Gb PK CL7 3000
    LCD-LG 19" 4500
    VGA-EVGA GTX260 Superclocked 8300
    HDD-WD320Gb 1690
    DVD/RW-ASUS 20X 820
    PSU-TT 750W 4900
    CASE-Cooler Master CM690 2900

TOTAL-45780

เล่นเกมหนัก ทำงาน-3D(เยอะๆ)+กราฟิก

ช่วยยืนยันหน่อยนะครับผม
    มือใหม่ ถามบ่อยหน่อย กลัวพลาด แหะๆ^^''

ขอบคุณมากครับผม

ลืมบอกไป

งบผมประมาณ45Kนะครับ...

(ถามบ่อยจังเนอะ เริ่มจะเกรียนแล้วผม-*-)

Comment

กะลาสี 260 แจ่มครับ ไม่ก็ 275 โลด

Comment

HDD น้อยไปหน่อยโหลดบิทไม่เท่าไหรก็เต็มแล้ว ฮา~ เพิ่มอีกไม่กี่ร้อยจัด WD500GB AAKS มาเลยครับ แล้วก็ถ้าอยากจัดสายเนียนๆอย่าลืมซื้อ สายต่อ 24to24pin กับ 8to8pin มาด้วยล่ะ ไม่งั้นสายได้พาดกลาง MB แน่ๆ
        Last edited by wizardsoul; 25 Apr 2009, 20:46:19.

Comment

แนะนำ SEAGATE 500 GB .12 SEAGATE 500 GB,SATA II,16MB,NCQ = 2050.- แรงมาก

Comment

ขอบคุณมากครับ งั้นผมเปลี่ยนHDD

อยากถามเรื่อง สาย24to24pin กับ 8to8pin มันเอาไว้ทำอะไรหรอครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับผม^^(ใครก็ได้ ฟันธง1ที ผมถอยเลย55+)

Comment

^
              ^
              จัดให้ ฟันปลอม -*-

เ่อา็HDD 640 ของ WD คุ้มครับ

Comment

ไม่ติดพัดลมเคสเพิ่มหน่อยหรอ อิอิ
                120mm สักสามตัว(บวกราคาไปอีกเก้าร้อยแนะ)
                อย่างแรกที่สะดุดตาคือHDDฮะ น้อยไปหน่อย
                ถ้างบเหลือนิดๆ ก็กะลาสีgtx275โลดด 55+

Comment

ง่า
                  1TB ไปเลย

Comment

555+

ขอบคุณมากครับ เรื่องHDDนี้ผมก็ดูๆอยู่อะครับ น่าจะอยู่ที่640อะครับ

อยากถามเรื่องสายอีกรอบอะครับ ว่าเอาไว้ทำอะไร

สาย24to24pin กับ 8to8pin

ขอบคุณมากครับ ^^

Comment

ไหนๆ จะแรงแล้วก็ต่อ RAID O ไปเลย

ลดอาการหน่วงครับ

Comment

OK Let's G๐

Comment

สนับหนุนคนซื้อไปทำงานครับ อิอิ
                          ขอให้แรงไปหลายๆวัน อย่าเพิ่งตก 55+

Comment

เปลี่ยนการ์ดจอ เป็น GTX 275

Comment

ท่านข้างบนคอมสวยมากมาย

Comment

Working...
                              X