Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงครับใส่แผ่นแล้วไม่ auto run

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงครับใส่แผ่นแล้วไม่ auto run

ถามผู้รู้หน่อยคับ ทำไงเมื่อเราใส่แผ่นแล้วให้มัน auto run พอดีลงวิวโดใหม่ใส่แผ่นไรก็ไม่ auto run

ลงวินโดว์โมหรือป่าวครับ บางตัวมันจะมีโปรแกรมสแกนไวรัสที่ปิดออโต้รัน

Comment

ปรับไบออสให้ บูตจากแผ่น พอมมันรันเข้าแผ่น ให้ถามลงวินโดแบบไหน 32 64 จากนั้นกด เอนเตอร์ยํ้า ๆ

Comment

วินโด xp original pack3 ตัวเดิมๆเลยคับ
        ไม่รู้จะมีวิธีอื่นบ้างไหม

Comment

ลอง Tweak UI ครับ สามารถเปิดปิดออโต้รันได้
          โหลดได้จากเว็บไมโครซอฟครับ

Comment

ที่มุมซ้ายจอ กด start--> run พิมพ์ gpedit.msc --> เข้าที่ computer configuration --> Adminstrative tem.. --> system แล้วหา Turn off Autoplay ดับเบิ๊ลคลิ๊กเข้าไป เลือก disable แล้วกด OK

Comment

Originally posted by hotbiee View Post
              ลอง Tweak UI ครับ สามารถเปิดปิดออโต้รันได้
              โหลดได้จากเว็บไมโครซอฟครับ
              โหลดมาแล้วคับ แล้วเซตตรงไหนต่อ

Comment

เมื้อกี้อ่านผิด อิอิ
                Last edited by narastaya9; 3 Aug 2010, 09:40:22.

Comment

ได้แล้วคับ ขอบคุนมากคับ

Comment

Working...
                  X